Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mini PC Home Theater 15000.- แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mini PC Home Theater 15000.- แนะนำทีครับ

งบ 15000 บาทครับ ไม่เกินจะดีมากเลยครับ

จุดประสงค์นะครับ : เล่นเกมไม่ขี้เหร่ , เน้นพวกดูหนัง - Anime ได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ , เปิดหน้าเวป + โปรแกรมหลายๆอย่างพร้อมๆกัน

ขอเป็น AMD / ATI(เขาบอกว่าสีสดกว่า จริงมั้ยครับ แนะนำได้เต็มที่ครับ) / MB แบบที่รองรับ SATAII (หรือเด๋วนี้รองรับหมดแล้ว = =' ตามไม่ทันละไปไวเหลือเกิน IT~)/ Harddisk<<ไม่ต้องนะครับ และก็ ขอ DVDRW ที่เล่นได้ทุก Zone ครับ<< อันนี้เน้นหน่อยครับ ซื่อแผ่นมาจากญี่ปุ่นเล่นไม่ได้ ต้องใช้โปรแกรม Anydvd ซะงั้น อยากได้ที่มันเล่นได้เลยอะัครับ อ่อไม่รวมจอนะครับ

คำถาม : พวก Full HD 1080p นี่อยู่ที่การ์ดจอหรือจอครับ เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุด

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ ^^"
    Last edited by chairatking; 21 Mar 2009, 23:05:29.

ดันหน่อยครับ

Comment

เงียบเหงาจัง ขอดันอีกรอบครับ

Comment

...

Comment

จัดปาย

AMD Athlon64x2 5200+ 2300.-
          ECS Black A780GM-S 2300.-
          RAM DDR2 2GB+1GB 1200.-
          HDD ไม่เอา
          VGA Onboard
          G-View / PSU 450Watt 1400.-
          DVD+RW Rewriter 800.-

8000.-

อืม...รวมจอป่าวครับ ถ้าไม่ แค่นี้ก็เหลือๆ
          งบส่วนที่เหลือ ไปซื้อลำโพงนะครับ แจ่ม

Comment

การ์ดจอพวกhd 4350ก็ยังดีครับ

ส่วนพวกfull hd นั้นอยู่ที่จอของเราครับ

ไม่ได้อยู่ที่การ์ดจอของคอมครับ

เพราะว่าการ์ดจอสมัยนี้มันผลิตออกมาดูหนังนี่เรื่องเล็กละครับ

Comment

Working...
            X