Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง seagate กับ fujisu เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง seagate กับ fujisu เลือกตัวไหนดีครับ

พอดีเล็งไว้ 2 ตัวน่ะครับคือ
    -External Harddisk Seagate FreeAgent GO 250GB
    -Fujitsu to launches its 200GB external hard disk' Calmee Xena'

ไม่รู้เลือกตัวไหนดีพอช่วยเลือกหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ดูประกันที่เคลมสะดวกครับ ถ้าราคาเท่ากันผมเอา sg250

Comment

อันไหนแรง ทึก ก็เอาอันไหนครับ สำหรับผม

Comment

เพื่อนผมเรียนวิศวะคอม ตอนนี้มีข่าวว่า Seagate ที่โคราชจะปิดแล้วครับ
        ของ100ชิ้น ใช้ได้เพียง 20
        เรื่องข่าวผมก็ไม่ชัวนะครับ แต่ผมเชื่อเพื่อน 555+ เพราะผมก็เรียนไอที

-.-จาติดคุกมะเนี่ย จงใช้วิจารณญาณนะครับ ส่วนตัวผม HDD 3 ลูกของSeagate หมด แตก็จะเปลี่ยนละเจอข่าวนี้

Comment

ก่อนอื่นดูประกันครับ อันไหนใกล้บ้านสุดเอาอันนั้น
          จริงๆแล้วผมก็ใช้ทั้ง2ยี่ห้ออ่ะนะครับ Seagateเวลาใกล้เต็มจะดังจึ๊กๆ (Defragแล้วหาย)
          ส่วนFujitsu เวลาอ่าน-เขียนข้อมูลหนักๆ เสียงดังเหมือนกัน แต่ไม่ได้ดังโพล่งๆเหมือนSeagate มันจะดังสุขุมกว่าหน่อยนึง (อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน)

เอาเป็นว่าเลือกตามชอบและประกันครับ

ตย. เป็นผมเอาSeagateอ่ะ ได้เนื้อที่เยอะกว่า แถมประกันSynnex ขับรถจากบ้านไป5นาทีถึงศูนย์

Comment

seagate โคราชไม่ปิดครับเพื่อนขี้เหล้าผมทำงานอยู่ ปกติดี

Comment

Originally posted by aun002 View Post
              เพื่อนผมเรียนวิศวะคอม ตอนนี้มีข่าวว่า Seagate ที่โคราชจะปิดแล้วครับ
              ของ100ชิ้น ใช้ได้เพียง 20
              เรื่องข่าวผมก็ไม่ชัวนะครับ แต่ผมเชื่อเพื่อน 555+ เพราะผมก็เรียนไอที

-.-จาติดคุกมะเนี่ย จงใช้วิจารณญาณนะครับ ส่วนตัวผม HDD 3 ลูกของSeagate หมด แตก็จะเปลี่ยนละเจอข่าวนี้
              เพื่อนท่านเรียนวิศวะคอม แล้วเกี่ยวอะไรกับ บริษัท Seagate ครับ งงๆ

Comment

ต่อไปจะใช้ยี่ห้อไหนละ

ที่ผ่านมามีหลายยี่ห้อล้มหายตายจากไปหมด
                ต่อไปจะมีให้ใช้ยี่ห้ออื่นอีกหรือเปล่า
                หรือจะต้องโดนผูกมัดแบบ Window

Comment

ผมใช้โนตบุค fujitsu แต่ HD ดันใช้ Hittachi งงกับมันจริงๆ แต่ IBM ดันใช้ ของ Fujitsu *-*-*

Comment

Working...
                  X