Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อ cpu ไว้เล่นเกมส์อยากเดียวใช้ E or Q

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อ cpu ไว้เล่นเกมส์อยากเดียวใช้ E or Q

ผมอยากซื้อ cpu ไว้เล่นเกมส์อยากเดียวใช้และสามารถเล่นเกมหนักๆ ได้ดีโดยไม่ต้อง OC (เพราะOC ไม่เป็น) ใส่ไปใช้ได้เลย ไม่ทราบว่าจะเล่น Exxxx or Qxxxx ดี ถ้าเป็น E เท่าไรดีและถ้าเป็น Q เท่าไรดี (ไม่เอาเอ็กทรีมนะ) ตอนนี้ บอดผม P5Q-Pro และ การ์สจอผม กาเล็กซี่ GTX260 and Ram Crucial Ballistix Tracer DDR2 4GB. Dual Channel Red LED BUS 800
    CPU เดิมที่ใช้อยู่ปัจจุบัน อี 5200 ครับ

E8400 เลยครับ

ถ้าจะเล่น Qก้อ Q9550

แต่ถ้าเล่นเกมนะ E8400 กินขาด

Comment

ผมว่านะ ลองเปลี่ยนเป็น E8400 ดีกว่า ถ้าเอามาเล่นเกมอย่างเดียว

Comment

เผื่ออนาคต(คำนี้มาอีกแล้ว555+)เอา Q9xxx ไปเลย GTA แรงกว่า E8xxx

Comment

E8400 ก็ดีครับ Mainboard น่าจะมีพวก Easy Tune นะ
          ของผม EP45-UD3R กด EasyTune6 E8400 ไป 3.87 สบายๆ ซึ้งเดิม IDLE 50c
          FUll load ไม่เกิน70

Comment

E8400 เทพ ( E8500/E8600 ทลุกราฟไปละ - - )

http://www.extremeoverclocking.com/r...X3_720_10.html

.

Comment

E8400

ถ้าไปอ่านกระทู้ คอมแพง-คอมแรง แล้ว เป็นผมจะใช้ตัวเดิมครับ T_T

Comment

E8400

Comment

E8400 เลยครับ!

Comment

สำหรับตอนนี้เเต่Eก็okเเล้วครับ ถ้าเผื่ออนาคตต้องQอะ

Comment

ถ้าไม่ OC เล่นเกมส์อย่างเดียว ใช้ e8600 ดีกว่าครับ เเรงกว่า I7 920 เสียอีก (ราคาประมาณ 8600 บาท)
                      ตัวนี้คุ้มมาก CPU รุ่นนี้ละครับ ไช้รับชัยขนะ OC ชิงเเชมโลกในปีที่แล้วครับ

Comment

Originally posted by Jamesnuke View Post
                        ถ้าไม่ OC เล่นเกมส์อย่างเดียว ใช้ e8600 ดีกว่าครับ เเรงกว่า I7 920 เสียอีก (ราคาประมาณ 8600 บาท)
                        ตัวนี้คุ้มมาก CPU รุ่นนี้ละครับ ไช้รับชัยขนะ OC ชิงเเชมโลกในปีที่แล้วครับ

ใช่ครับ

แรงหลุดโลก นับถือ พวกฝรั่งจริงๆ

คนไทยต้องทำให้ได้ที่1ในโลกนะครับ

Comment

ถ้าเป็นคนชอบอัพเกรดก็เล่น E8400 ไปครับ
                          แต่ถ้าคิดว่าเสียเงินทั้งทีแล้วละก็ซื้อเป็น Q9550 ไปเลยครับจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ
                          ยังไงๆอนาคต Quad Core มันก็ต้องใช้รันเกมส์เต็ม 4 Core อยู่แล้วครับใช้ Q ไม่ต้องตาม Technology มากนัก
                          ใช้ E8000 ก็ต้องค่อยๆดูยุคสมัยของเกมส์ครับ แต่ว่าตอนนี้ E8000 ใช้เล่นเกมส์ได้เร้วกว่า Q นะครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
                            ถ้าเป็นคนชอบอัพเกรดก็เล่น E8400 ไปครับ

แต่ถ้าคิดจะใช้ยาวๆ เล่น 4 หัวครับ

Comment

E5200 อ่ะ เฟรมไม่ต่างกันมากหรอก *--

Comment

Working...
                              X