ฝันร้ายไม่ยอมตื่นกับ AMD ภาค2
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ฝันร้ายไม่ยอมตื่นกับ AMD ภาค2

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

Thumbs down ฝันร้ายไม่ยอมตื่นกับ AMD ภาค2

สืบเนื่องจากกระทู้นี้...
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34500

หลังจากวันที่ System ของผมกลับมาใช้งานได้ปกติสุขได้ไม่ถึงเดือน ความซวยก็มาเยื่อนผมอีกครั้ง

คือเมื่อคืนวันที่ 14/03/2007 คอมผมมีอาการเปิดไม่ติด แต่ไฟเข้า พัดลมหมุนทุกตัว ผมก็ลองถอด

ปลั๊กแล้วเสียบใหม่ ก็ใช้งานได้ พอคืนวันต่อมาผมกลับมาถึงบ้าน เครื่องเป็นเหมือนเดิม คือไฟเข้า

พัดลมหมุน แต่เครื่องไม่ Boot ก็เลยลองเอื้อมมือไปแตะ Heatsink ดูว่าไฟเข้า CPU หรือเปล่า

ปรากฎว่า CPU ร้อนมากๆๆๆ ร้อนยิ่งกว่าใช้งานปกติเสียอีก รีบถอดปลั๊กทันที นึกในใจ...

เป็น" เหี้-ย" อะไรอีก PSU ก็เครมแล้ว บอร์ดไม่ต้องพูดถึง เครมมา2ครั้ง ยังหลอนไม่หาย...

วันนี้จะเอาไป PSU กะ CPU เทสที่พันทิพย์ เดี๋ยวรู้กันว่าอะไรพัง...

ปล. ผมทำบุญล้างซวยแล้วนะเนี่ย...สงสัยบาปหนา ซื้อคอม4หมื่นไม่มีความสุขเลย...

OverclockZone Member NorthKung's Avatar

เห็นใจจังเรย
    สงสัยฤกษ์วันที่ซื้อไม่ดีมั้งคับ ^^
    ซื้อคอมเหมือนออกรถ
    แต่ออกรถสำคัญถึงชีวิต เอิกๆ ไปนู้น

OverclockZone Member mob_x_remix's Avatar

ชีวิต มันก็ มี ขม เผ็ดเปรี้ยว หวาน

ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไปจ๊า

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

เรื่องนี้จะสร้างต่อกี่ภาคครับเนี่ย..จบไม่ลง

สู้ๆครับ

OverclockZone Member

กะแล้วต้องต่อภาค สอง ติดตามและเป็นกำลังใจให้
    ผมเคย พึ่งซึ้อคอมมาใหม่แล้วพังสองครั้ง อุสาเก็บตังแพงก็แพง เครียดมาก
    (เห็นใจเพราะผมเคยเป็น)

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

Thumbs down

กลับมาจากพันธุ์ทิพย์แล้วครับ ตกลง PSU เอาไปเทสที่ ANT ชั้น 3 OK ปกติ

ส่วน CPU เอาไปเทสที่ COM7 ชั้น 5 (เดินหาตั้งนาน ไม่รู้ว่าย้ายขึ้นไปตั้งแต่วันไหน)
    ปกติครับ แหม อึดจริงๆ...

ตกลง บอร์ดพังอีกแล้วครับ...ต้องไป Synnex สาขาใหญ่อีกแล้ว...

ตกลง Asus M2N32-SLI Deluxe นี่มันมีปัญหามากขนาดนี้เลยหรือ
    รู้งี้หนีไปเล่น Gigabyte หรือ Abit ดีกว่า...

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by darkwing6611 View Post
    ตกลง Asus M2N32-SLI Deluxe นี่มันมีปัญหามากขนาดนี้เลยหรือ
    รู้งี้หนีไปเล่น Gigabyte หรือ Abit ดีกว่า...
    อาจจะเป็น1ใน1,000,000 ก็ได้นะครับ

Unhappy

Quote Originally Posted by ZONEDA View Post
    อาจจะเป็น1ใน1,000,000 ก็ได้นะครับ
    1 ในล้านแบบนี้ ผมไม่ปลื้มแน่ๆครับ

OverclockZone Member edd's Avatar

ผมก้ใช้บอดตัวนี้อยู่เห้นท่านแล้วก็หลอนๆ ของผเพิ่งซื้อได้2-3วัน

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เคยซื้อ XP2600+ มา เล่น Bus 166 ตาม spec มันไม่ได้ powersupply จะขาดทันที

วิ่งได้แค่ 133 ?? เพื่ออะไร ?? เมนบอรดไม่มีปัญหา supply เปลี่ยนตั้งหลายตัว ขาดหมด สาดด

Cpu โยนทิ้งไปเรียบร้อยแล้วด้วย

OverclockZone Member คิม's Avatar

Asus ก็มีปัญหาเป็น เจอกะตัวมาจังๆก็ 2 ครั้ง หลังๆมาไม่ค่อยสนใจ Asus บอร์ดเท่าไรนัก
    เพราะทำไม่ค่อยเร้าใจขาอัดแรง อีกอย่างดูรายละเอียดเนื้องานมันก็ลดลงจากเมื่อก่อน

OverclockZone Member Lexis039's Avatar
    ย้ายที่อยู่ แต่ไม่ย้ายความจริงใจ ขายของจริงไม่หลอกใครกิน

จะเป็นหนัง ไตรภาค รึเปล่าครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เล่นเอบิทก็สิ้นเรื่องแล้วครับ อิอิ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member FaRhO17's Avatar

เอาจัยช่วยคับๆๆๆ

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

วันนี้ก่เพิ่งเอา m2n-e ไปเครมอยู่เลย - - จาเล่น abit ละ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ครับ ผมว่านะครับเป็นความซวยสุดๆจริงๆครับผมก็โดนมากับตัวจริงๆ ผมใช้บอร์ด GIGABYTE Pro2 เพราะของผมมันมีปัญหาเรื่องคือเสียงมันยาน เสียงเหมือนเทปยาน โชคดีที่ใช้การ์ดเสียงมันก็เลยหายผมบอกได้อย่างเดียวนะครับว่าความซวยมีกันทุกคนอยู่ที่ว่าใครจะซวยก่อนซวยหลังเพราะไอ้เครื่องอิเล็กโทนิคพวกนี่มันพังง่ายครับ ไงก็ขอให้โชคดีนะครับให้มันหายไว้ๆ

ปล.ผมว่านะบอร์ดที่น่าเล่น ก็มี 3 ตัวนี่อ่าครับที่แนะนำว่าดีก็
    GIGABYTE คนไม่ค่อยเล่นกันเพราะมันไม่ค่อยมีคนพูดถึงแต่มันมีดีในตัวมันมาก
    Asus อันนี้คนเล่นเยอะมากๆนับได้ว่าบอร์ด Asus มีคนใช้เยอะที่สุดในตอนนี้ แต่ผมว่าบอร์ดของ Asus ยังไม่ดีพอ แต่ใครๆก็ว่ามันดี
    Abit เหมือนกับบอร์ด GIGABYTE ไม่คนพูดถึงแต่มันมีดีของมันและยังดีกว่าบอร์ด Asus ตัวแรงๆบ้างตัวด้วย

ทั้งหมดที่ผมพูดไปงั้นเป็นตามประสบการณ์ของผมนะครับ อาจจะกระทบกระทั่งใครบ้างก็อย่าผมเลยนะ เพื่อนๆ ชาว ocz ทุกคน
    Last edited by tkhacker; 17 Mar 2007 at 14:46:13.

OverclockZone Member top41's Avatar

- * -
    ผมไม่เคยเป็นแบบนี้เ เล่นมา 5-6 เคริ่องไม่เห็นเป็นเลบย

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

AM2 ผมเจอมาหลายรูปแบบ ละงับ
    แต่ที่เจอบ่อยสุด มีปัญหากับ แรม คับ
    ใช้บอร์ดมา 3 ตัว 3 แบรน แมร่งเป็นหมดทุกตัว
    ยกไปเคลมทุกตัว แรม 2 ชุด 1 แบรน แมร่งก็เป็นทุกชุด
    ตอนนี้จะเปลี่ยนแปลง แรม/บอร์ด ก็กล้าๆกลัวๆอยู่เนี่ย

แต่ยังดี บอร์ด Abit ร้าน Saveway มีปัญหากับ แรม คอแซร์
    ร้านเค้าก็เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้ แจ่มจริงๆ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

คือ ผมสังเกตคุณละนะ

คุณได้บอร์ดตัวนี้กลับมาทีไร ปัญหาบอร์ดเสียก็ไม่หายซะที

คือ บอร์ดคุณที่ไปเครมมาน่ะ เป็นบอร์ดตัวใหม่ เลย หรือว่า เขาซ่อมให้ น่ะครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    คือ ผมสังเกตคุณละนะ

คุณได้บอร์ดตัวนี้กลับมาทีไร ปัญหาบอร์ดเสียก็ไม่หายซะที

คือ บอร์ดคุณที่ไปเครมมาน่ะ เป็นบอร์ดตัวใหม่ เลย หรือว่า เขาซ่อมให้ น่ะครับ

จริงด้วยครับ เป็นข้อสังเกตุ
    เคลมมา เดี๋ยวพังๆ ผมว่า เปลี่ยนยี่ห้อเลยดีกว่ามั้งครับ

พี่ XP_Armor ที่เคยอยู่ Pramool ป่ะเนี่ย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks