Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝันร้ายไม่ยอมตื่นกับ AMD ภาค2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับ ผมว่านะครับเป็นความซวยสุดๆจริงๆครับผมก็โดนมากับตัวจริงๆ ผมใช้บอร์ด GIGABYTE Pro2 เพราะของผมมันมีปัญหาเรื่องคือเสียงมันยาน เสียงเหมือนเทปยาน โชคดีที่ใช้การ์ดเสียงมันก็เลยหายผมบอกได้อย่างเดียวนะครับว่าความซวยมีกันทุกคนอยู่ที่ว่าใครจะซวยก่อนซวยหลังเพราะไอ้เครื่องอิเล็กโทนิคพวกนี่มันพังง่ายครับ ไงก็ขอให้โชคดีนะครับให้มันหายไว้ๆ

ปล.ผมว่านะบอร์ดที่น่าเล่น ก็มี 3 ตัวนี่อ่าครับที่แนะนำว่าดีก็
    GIGABYTE คนไม่ค่อยเล่นกันเพราะมันไม่ค่อยมีคนพูดถึงแต่มันมีดีในตัวมันมาก
    Asus อันนี้คนเล่นเยอะมากๆนับได้ว่าบอร์ด Asus มีคนใช้เยอะที่สุดในตอนนี้ แต่ผมว่าบอร์ดของ Asus ยังไม่ดีพอ แต่ใครๆก็ว่ามันดี
    Abit เหมือนกับบอร์ด GIGABYTE ไม่คนพูดถึงแต่มันมีดีของมันและยังดีกว่าบอร์ด Asus ตัวแรงๆบ้างตัวด้วย

ทั้งหมดที่ผมพูดไปงั้นเป็นตามประสบการณ์ของผมนะครับ อาจจะกระทบกระทั่งใครบ้างก็อย่าผมเลยนะ เพื่อนๆ ชาว ocz ทุกคน
    Last edited by tkhacker; 17 Mar 2007, 14:46:13.

Comment

- * -
      ผมไม่เคยเป็นแบบนี้เ เล่นมา 5-6 เคริ่องไม่เห็นเป็นเลบย

Comment

AM2 ผมเจอมาหลายรูปแบบ ละงับ
        แต่ที่เจอบ่อยสุด มีปัญหากับ แรม คับ
        ใช้บอร์ดมา 3 ตัว 3 แบรน แมร่งเป็นหมดทุกตัว
        ยกไปเคลมทุกตัว แรม 2 ชุด 1 แบรน แมร่งก็เป็นทุกชุด
        ตอนนี้จะเปลี่ยนแปลง แรม/บอร์ด ก็กล้าๆกลัวๆอยู่เนี่ย

แต่ยังดี บอร์ด Abit ร้าน Saveway มีปัญหากับ แรม คอแซร์
        ร้านเค้าก็เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้ แจ่มจริงๆ

Comment

คือ ผมสังเกตคุณละนะ

คุณได้บอร์ดตัวนี้กลับมาทีไร ปัญหาบอร์ดเสียก็ไม่หายซะที

คือ บอร์ดคุณที่ไปเครมมาน่ะ เป็นบอร์ดตัวใหม่ เลย หรือว่า เขาซ่อมให้ น่ะครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post

คุณได้บอร์ดตัวนี้กลับมาทีไร ปัญหาบอร์ดเสียก็ไม่หายซะที

คือ บอร์ดคุณที่ไปเครมมาน่ะ เป็นบอร์ดตัวใหม่ เลย หรือว่า เขาซ่อมให้ น่ะครับ

จริงด้วยครับ เป็นข้อสังเกตุ
            เคลมมา เดี๋ยวพังๆ ผมว่า เปลี่ยนยี่ห้อเลยดีกว่ามั้งครับ

พี่ XP_Armor ที่เคยอยู่ Pramool ป่ะเนี่ย

Comment

จริงด้วยครับ เป็นข้อสังเกตุ
              เคลมมา เดี๋ยวพังๆ ผมว่า เปลี่ยนยี่ห้อเลยดีกว่ามั้งครับ

พี่ XP_Armor ที่เคยอยู่ Pramool ป่ะเนี่ย

ครับผม ใช่ครับ

ผมเคยอยู่ประมูล ห้อง Computer Hardware ครับ

Comment

ยกทุกสิ่งทุกอย่าง ไปนั่งเทสที่ สำนักงานใหญ่เลยครับ ขอร้องเขาว่า ผมมาตั้งหลายรอบแล้ว

ถึงแม้ ทุกอย่างจะไม่ใช่ประกันของคุณ แต่กรุณาเห็นใจผมด้วย เพราะอย่างน้อย ตัวผมเองก็

คือลูกค้าของคุณ แล้วถามเขาดีๆว่า บอร์ดที่ผมเคลม มันคือ การซ่อมให้ใช่ไหม หากผมมาแล้ว

มาอีกก็ซ่อมไม่หาย รบกวน ขอเพิ่มตังแล้วเปลี่ยน รุ่นบอร์ดได้ไหม(คุยดีๆ เน้นพูดจาไพเราะเสนาะหู)

ส่วนมากจะได้ผลก็ต่อเมื่อลูกค้า สาว สวย หม๋วย น่ารัก แต่ กระทาชายอย่างเรา.... ยังไงก็ต้องลองครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post

คือทาง Synnex เขาว่าของใหม่นะครับ แกะกล่องเลย แต่ผมรู้สึกว่ามันดูเก่าๆยังไงไม่รู้

แถมมีฝุ่นจับด้วย แต่นึกปลอบใจตัวเอง ขอให้มันใช้ได้ ไม่มีปัญหาก็พอแล้ว...

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                    ยกทุกสิ่งทุกอย่าง ไปนั่งเทสที่ สำนักงานใหญ่เลยครับ ขอร้องเขาว่า ผมมาตั้งหลายรอบแล้ว

ถึงแม้ ทุกอย่างจะไม่ใช่ประกันของคุณ แต่กรุณาเห็นใจผมด้วย เพราะอย่างน้อย ตัวผมเองก็

คือลูกค้าของคุณ แล้วถามเขาดีๆว่า บอร์ดที่ผมเคลม มันคือ การซ่อมให้ใช่ไหม หากผมมาแล้ว

มาอีกก็ซ่อมไม่หาย รบกวน ขอเพิ่มตังแล้วเปลี่ยน รุ่นบอร์ดได้ไหม(คุยดีๆ เน้นพูดจาไพเราะเสนาะหู)

ส่วนมากจะได้ผลก็ต่อเมื่อลูกค้า สาว สวย หม๋วย น่ารัก แต่ กระทาชายอย่างเรา.... ยังไงก็ต้องลองครับ
                    เคยยกไปที่ Synnex เกือบทั้งชุดแล้วครับ ที่เอาไปก็มี CPU, M/B, PSU, RAM, VGA ก็เมื่อวันที่
                    17/03/2007 เขาบอกให้ยกไปเทสให้หมด ผมเลยเอาไปทั้งตู้เลย (ยกเว้น HDD) ไม่แน่นะ
                    ที่พังอาจเป็นเพราะผมเสียบสาย Pannel ผิดก็ได้ (...ประชดชีวิต)

ตอนนี้ก็คุยๆอยู่ครับว่าจะลองเพิ่มเงินอีก2500 เพื่อเอา Crosshair มาแทน แต่กลัวจริงๆ กลัวเป็น
                    เหมือนเดิม

Comment

ตอนนี้คอมของผมกลับมาใช้งานได้แล้วครับ หลังจากไปอยู่ที่ Synnex มา 2 วัน

ทาง Synnex ตรวจสอบแล้ว พบว่า South Bridge เสียครับ จากอาการร้อนจัด

ผมเลยถึงบางอ้อเลย เพราะผมเปิดบอท+โหลดบิต ตลอดสัปดาห์ แล้วห้องผมไม่มีแอร์ครับ

แต่ก็ไม่ได้ร้อนมาก ก็คอมเครื่องเดิมมันก็อยู่มาได้ตั้ง 7-8 ปี ก็ไม่เห็นจะเสียเลย

ช่างของ Synnex บอกว่าต้องดูเรื่องการระบายความร้อนของ South Bridge ให้ดีๆด้วย

เพราะ M2N32-SLI Chipset จะร้อนมากๆ (ร้อนจริงๆครับ แตะแทบไม่ได้)

ใครใช้อยู่ก็ระวังไว้หน่อยก็ดีนะครับ

ตอนนี้เอาพัดลมเป่าช่วยอยู่ แต่ก็ยังร้อนมากอยู่ดี เดี๋ยวทำ WaterBlock สำหรับ Chipset คงดีขึ้น

Comment

แห่ะๆว่าแล้วว่ามันต้องเป็นแบบนี้เหอะๆ ใช้น้ำไปเลยครับจะได้หายห่วง เพราะเครื่องคุณพังบ่อยจัง
                        เหมือนกับแต่งงานที่เสียเงินแต่ง เสียเงินตั้งหลายบาทได้เอาแค่ 2-3 ครั้ง แล้วก็ไม่ได้เอาอีกเลยแบบมันไม่คุ้มช่ายม่ะถึงจะเปลี่ยนคนใหม่ 555+

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                          แห่ะๆว่าแล้วว่ามันต้องเป็นแบบนี้เหอะๆ ใช้น้ำไปเลยครับจะได้หายห่วง เพราะเครื่องคุณพังบ่อยจัง
                          เหมือนกับแต่งงานที่เสียเงินแต่ง เสียเงินตั้งหลายบาทได้เอาแค่ 2-3 ครั้ง แล้วก็ไม่ได้เอาอีกเลยแบบมันไม่คุ้มช่ายม่ะถึงจะเปลี่ยนคนใหม่ 555+
                          แหม!!!!!!!

คิด ไป ด้าย

Comment

โหเปรียบเทียบซะ

นึกตามเห็นภาพเลย บรึ๊ยยยย

Comment

Working...
                            X