overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ......ทำไมหมาย่างถึงดีกว่าโครม

OverclockZone Member nutloveyou's Avatar

Default ......ทำไมหมาย่างถึงดีกว่าโครม

ตอนนี้ ผมกำลังทดสอบ หมาย่าง VS โครม เเต่กับว่า โครม เร็วกว่า เห็น เพราะว่้าโครมนั้นไวมาก(ในทางของผมนะ) เปิดหน้าเว็บ ได้หมด ไม่มีัปัญหาเลย

ปล.เเนะนำให้ท่านใช้โครมกันนะครับ...

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

ข้อดีของหมาย่างเทียบกับโครมนะครับ

- หมาย่างอร่อยกว่าครับ (555+ล้อเล่น)
    - บัคน้อยกว่า
    - ช่องโหว่น้อยว่า
    - สนุบสนุนหน้าเว็ปไซต์มากกว่า (หน้าเว็ปจัดไม่ถูก ตัวหน้งสือผิดบรรทัด การตัดคำ ฯลฯ)
    - มันเลื่อนหน้าเว็ปด้วยการกด Scroll Mouse ได้ (กด นะ ไม่ใช่หมุน)
    - และอื่นๆอีกมากมาย

เพราะ Chrome เป็นเว็ปบราวเซอร์น้องใหม่ จึงยังไม่มีเลเวลมากพอจะเทียบเท่า IE หรือ หมาย่างได้ แต่ด้วยความเร็วที่เป็นจุดเด่น ทำให้ Chrome สามารถไต่เต้าเป็นที่นิยมได้ไม่ยาก ถ้าหากแก้ไขข้อเสียเยอะแยะของมันได้ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Firefox only

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

โครมเร็วแค่ไหนผมไม่สน ยังไงก็เทใจให้หมาย่านไปแล้ว หมาย่าง Add Ons ก็เยอะ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ผมใช้ Chrome ตลอดเลยนะ เคยจับเวลาเหมือนกัน
    Chrome Safari(ตัวใหม่) Firefox IE7 IE8 แล้วเปิดเว็บเกม Online ของ Asiasoft ต่างๆ(ซึ่งมี Flash เยอะมากกก)
    ปรากฎว่า Chrome Safari IE8 เปิดได้เร็วมากๆ สูสีกัน
    Firefox ตามหลังสามตัวนี้ แต่ไม่ช้าจนน่าเกลียด
    IE7 ช้าสุด ถึงช้ามาก แต่ก็เข้าได้ไม่มีปัญหา
    (ก่อนเปิดเว็ยทุกครั้งจะลบ History Cookie TempIntemetfile ทุกครั้ง เพื่อให้ Browser โหลดข้อมูลใหม่ทุกครั้ง ไม่ใช่เอาของเก่ามาเปิด เพื่อหาความเร็วที่แท้จริงครับ)

Chrome แพ้ Firefox เพราะบัคเรื่อง ภาษาไทย(แต่ผมชินละ)
    แล้วก็เรื่อง Add On ซึ่ง FF มีเยอะมากกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member devilking's Avatar

Chrome

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

อ่านมาจาก Blognone เค้าบอกว่า Chrome ตัวใหม่แก้บัคภาษาไทยได้หมดแล้วนะครับ แต่ผมยังหาโหลดไม่ได้เลย- -*

ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ Chrome ตลอดแล้วครับ

OverclockZone Member magnetic's Avatar

หมาย่าง+1

OverclockZone Member

Chrome +7

OverclockZone Member whiteII's Avatar

+1 หมาฟีนิกส์ค๊าบผม (หมาไฟ = หมาย่าง)

OverclockZone Member nununu's Avatar

Quote Originally Posted by BlackMiracle View Post
    อ่านมาจาก Blognone เค้าบอกว่า Chrome ตัวใหม่แก้บัคภาษาไทยได้หมดแล้วนะครับ แต่ผมยังหาโหลดไม่ได้เลย- -*

ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ Chrome ตลอดแล้วครับ
    ยังแก้ไม่หมดครับ แก้ได้แค่บางส่วน ผมก็อ่านจาก blognone เหมือนกันครับ
    ตอนนี้ล่าสุดเป็นเวอร์ 2.0.170.0
    โหลดได้ที่นี่เลยครับ

http://dl.google.com/chrome/install/..._installer.exe

OverclockZone Member

แพนด้าแดงมันมีadd onเยอะดีคับ

ปล.ทำไมมีผมคนเดียวที่เรียกว่าแพนด้าแดงหว่า- -

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

หมาย่าง

โอเครสต้า เอ๊ย โอเปร่า

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

=v= ชอบทั้งสอง รักพี่เสียดายน้อง

ใช้มัน ทั้งสองอันเลยโฮะๆ

OverclockZone Member Apolly's Avatar
    อุบลราชธานี @ วารินชำราบ

Firefox เค้ามี ส่วนเสริมให้โหลดเยอะไงครับ
    ผมว่าก็สุดยอดดีนะในเว็บโหลดส่วนเสริม มีเเบ่งให้โหลดเป็นหัวข้อๆเลย
    ที่ชอบๆก็ fasterfox ไวดี adblock กันโฆษณา ได้เยี่ยม

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

หมาไฟ+1

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ขาด add on เหมือนขาดใจ ยังไงก็ Firefox

OverclockZone Member Purity's Avatar

ชอบ Chrome ตรงเร็วดี
    แต่ติดเรื่องการพิมพ์ไทย กับการเปิดหน้า web บางแห่ง

เลยกลับมาใช้ Opera เหมือนเดิม
    ถ้าเทียบ FF กับ Opera ผมชอบ Opera มากกว่า

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

หมาไฟ คริๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่มีของไครเปิดเวป OCZ ได้ไวขึ้นหรอกผมลองมาหมดแล้ว ยิ่งตอน 20.00-23.00 นี้ เซ็งจิต

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks