overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 74

Thread: ช่วยมาติชม compaq presario v3000 ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member scream666's Avatar

Default ช่วยมาติชม compaq presario v3000 ให้หน่อยครับ

คือกำลังคิดว่าจะซื้อ แต่กลัวปัญหาเรื่องความร้อน

Processor type
    AMD Turion™ 64 X2 Mobile Technology TL-56
    • 1.8 GHz, Level 2 cache 1 MB, Up to 1600 MHz system bus running at AC/DC mode 35 Watt

Operating system installed
    Genuine Windows Vista™ Home Premium

memory
    1024 MB

Internal hard disk drive
    120 GB

Hard disk controller
    SATA Hard Disk Drive

Hard disk drive speed
    5400 rpm

Video adapter
    NVIDIA® GeForce™ Go 6150

Video RAM
    Up to 128 MB shared video memory

ราคา 27,900
    Last edited by scream666; 16 Mar 2007 at 13:56:46.

OverclockZone Member

ขอคอมเมนท์เรื่องเดียวครับ
    ตัวที่พักสันมือที่เป็นพลาสติกทำเหมือนfiberแตกง่าย
    ใช้รักษามาก ไม่เคยกระแทกอะไรเลยตอนนี้ร้าวแระ
    อีกสักพักคงต้องลองส่งเคลมดู
    ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกครับ

รู้สึกว่าจะไม่มี Windows นะตัวนี้

เท่าที่เคยขายมา ยังไม่มีเครื่องกลับมาร้านนะครับ

ส่วนใหญ่จะมี มาลงโปรแกรมใหม่ โดนรวมก็ โอเค สีดำ เท่ดีครับ แต่ระวัง รอยนิดนึง อิอิ

OverclockZone Member dear.de's Avatar
    เชียงใหม่ ไทยแลนด์

Quote Originally Posted by Ryu View Post
    ขอคอมเมนท์เรื่องเดียวครับ
    ตัวที่พักสันมือที่เป็นพลาสติกทำเหมือนfiberแตกง่าย
    ใช้รักษามาก ไม่เคยกระแทกอะไรเลยตอนนี้ร้าวแระ
    อีกสักพักคงต้องลองส่งเคลมดู
    ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกครับ
    อันนี้ผมไม่เหงเป็น และก้อไม่ได้ รักษาอะไรมากเลยครับ หุหุ

ส่งเคลมครับ เป็นผมทนไม่ได้แบบนี้ต้องเคลมถ้าไม่ได้ชนอ่ะไรนะ

ถ้าชนจิงๆเค้าจะเคลมให้รึเปล่าไม่รู้ โดยรวมผมว่ามันแข็งแรงดี ทนมือดี

ผมก็คิดเหมือนกันกับ คุณ Dear.de นะครับ

ว่าสวยดีออก ทำความสะอาดง่ายด้วย

OverclockZone Member louis1975's Avatar

ผมก็ ว่างั้น รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ สวย ใช่ได้เลย ผมก็ใช่ V3111AU อ่ะ บอกตามตรงควักออกมาเล่นที่ไหน สาวมองตรึม ยิ่งกว่าถือไวโอ้อีก เพราะควักออกมาแล้วทำหล่นพื่นฮ่าๆๆ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

อ้าวแล้ว v3000 รุ่นที่เป็น core2dual เปงยังไงอีกครับ ใครมีสเปกที่ชัดเจนสำหรับรุ่นนี่มั่งครับ..

OverclockZone Member zman's Avatar

v3000 เป็นชื่อรุ่นของ body นะครับจะแยกย่อยอีกมีทั้ง intell/amd
    ส่วนตัวใช้ v3192tu(c2d 1.6) อยู่ก้อโอเคครับ สเปคโดยรวมคล้ายๆกันแต่
    ของผมแรม 512 vga on ราคาตอนนั้น 29900 ซื้อตอนต้นเดือน

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ผมใช้V3221อยู่ครับ เปงCoreDuo ผมว่าสวยอะครับ ซื้อในcommartนี่แหละ แถมแรมให้อีก512
    ของจขกท.ก็อยากได้ครับ แต่งบไม่พอ(ขาดไปเกือบ3พัน...เศร้า)

เท่าที่ใช้มา2-3วัน ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ ตัวเครื่องแน่นหนาดี ฝาพับค่อนข้างแข็งแรงดีครับ
    สรุปผมว่าน่าใช้ครับ ยี่ห้อนี้

compaq v3000
    Guest

Default compaq v3000

Quote Originally Posted by pedmaster View Post
    รู้สึกว่าจะไม่มี Windows นะตัวนี้

เท่าที่เคยขายมา ยังไม่มีเครื่องกลับมาร้านนะครับ

ส่วนใหญ่จะมี มาลงโปรแกรมใหม่ โดนรวมก็ โอเค สีดำ เท่ดีครับ แต่ระวัง รอยนิดนึง อิอิ
    **

ช้วยรวบรวม ไดร์เวอร์ ทั้งหมดของ compaq v3000 วินโดว xp ให้น่อยครับพอดีหาแล้วแต่ไม่ครบ กำลังต้องการด่วนมากเลย

Neochit
    Guest

อ่าา รุ่นเดียวกันเลย(ผมรู้คุณก็ใช้.....)

มันค่อนข้างร้อนสักนิดนึงอ่ะคับรุ่นนี้ ตรงแป้น ที่พักมือ อ่ะคับ สงสัยจะเป็นตรง HD แต่โดยรวมก็สวยดีคัรบ

ไม่มีอะไรให้กวนใจ อ่อ อยากถามว่าแบตรุ่นนี้อยู่ได้ กี่ ชม อ่ะคับของายอ่ะมาครั้งแรกเราอยู่ประมาณ สาม ชม
    แต่หลังๆ ประมาน ชมครึ่งถึง สองชมเอง น้อยจังเศร้า

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ประมาณ 3 hr สำหรับ v3221 เล่นเว็บ

OverclockZone Member pingpui's Avatar

ชอบ hp สวยดี

s13
    Guest

Default ถามครับ

กำลังคิดจะซื้อ คับ..
    v3000 ซับฟอต vista ป่าว คับ....

neochit
    Guest

Quote Originally Posted by s13 View Post
    กำลังคิดจะซื้อ คับ..
    v3000 ซับฟอต vista ป่าว คับ....
    รุ่นอื่่นผมไม่แน่ใจน่ะ แต่ก็น่าๆจะ(น่าจะน่ะคับ) ซับพอร์ตหมด

รุ่น V3229au ของผมซับพอร์ต โล้ดดดด

ปล ยังไงก็ลองสอบภาพคนขาย อีกทีน่ะคับ

แนะนำว่าดีมากค่ะใช้ Compaq V3111AU อยู่ค่ะ Body ก็สวยเรื่องความร้อนก็ไม่มีนะคะใช้ดีค่ะ

ดีครับใช้อยู่ อบอุ่นดี
    แต่ notebook ร้อนหมด แหละ
    ลองเอามาเล่นเกมดิ
    ชอบลำโพง ดังได้ใจ

ลง driver sound โคตรยาก ลงยังไงก็ไม่ผ่าน ลง UAA ก่อนแล้ว ก็ไม่ผ่าน ทำไงก็ไม่ผ่านเลย เปลี่ยน Vista เลย เซง

OverclockZone Member kookkaichaiyo's Avatar

ผมก็ใช้อยู่คัฟ V3111AU

ใช้ดี ไม่งอแง

แต่เสียอยู่อย่างเดียว .... แฟนชอบแย่งใฃ้

ปัญหาที่เจอ แน่ๆ คือ
    1 ความร้อนครับ ร้อนมาก เชื่อว่าจะเป็นปัญหา ต่อไปในอนาคต เพราะว่า พลาสติก กับความร้อนมันไม่ถูกกัน แต่ตอนนี้ยังไม่ค่อยมีใครเจอ เพราะ ยังพอทนได้ แต่ระยะยาว คงเจอแน่
    2 ตัว Turion 64*2 นี้ เร็วแท้แน่นอน แต่ สูบแบตสุดๆ หมดเร็วจนเซ้ง ยังไม่ได้ อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย หมดแล้ว... ถ้าต้องใช้นอกสถานที่บ่อยๆ เลิกคิดที่จะซื้อได้เลย
    3 แรงและเร็ว หายห่วง ไม่ผิดหวัง สำหรับคนชอบแนวนี้ เล่นเกมส์ สบายเกือบทุกแนว
    4 สวย เข้ม ไม่ผิดหวัง
    5 ไม่งอแง จะมีบ้างก็ช่อง USB หลวมไปหน่อย
    6 ประกัน ใช้ได้

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks