Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสาวก ATi : คิดว่า ATi จะสามารถเอาชนะ nVidia ได้มั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสาวก ATi : คิดว่า ATi จะสามารถเอาชนะ nVidia ได้มั้ยครับ?

คือ ตอนแรกเราก็ครองเกมนะครับ เรื่องคุณภาพผมเชื่อว่าเราไม่ได้เป็นรอง nVidia เลยซักนิด

แต่เรื่องยอดขาดนี่ผมไม่แน่ใจว่า ATi จะเอาชนะได้รึเปล่า? เรามีรุ่น ATi HD4870 X2 ที่ถือว่า

เคยเป็นการ์ดจอที่แรงที่สุด แต่ตอนนี้ก็โดนโค่นโดย nVidia GTX295 ซึ่งแรงกว่าอีก

คือ ด้วยความที่รัก ATi นะฮะ เลยอยากจะถามสาวกด้วยกันว่า

" คุณคิดว่าศึกข้างหน้านี้ใครจะชนะครับ? " ผมเชียร์ ATi ผมรักค่ายสีแดง

ภาพสวยคมมาก!

แสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ! ขอบคุณครับ

อืม... ATI ซู้ ๆ

Comment

ไม่อยากให้มีใครชนะใครทั้งนั้น

เพราะแบบนั้นจะเจอผูกขาดตลาด ทำให้ลูกค้าแบบเราๆไม่ได้ผลประโยชน์จากการแข่งขันของผู้ผลิต

ดูอย่างที่เค้าแข่งกันเรื่อง ลดราคา สิ ถ้ามันชนะก็ไม่รู้จะมาลดราคาแข่งกันไปทำไมน่ะ

Comment

อืม..ๆๆ สู้..

Comment

2ค่ายนี้มีจุดเด่นกันคนละจุดนะครับผมว่านะ

กินกันยากหน่อย

แต่ตอนนี้เห็นว่าคนกำลังเสื่อมศัททา Nvidia มันหากินง่ายเกินของเกามารีเมคใหม่ชอบกั๊กนู้นกั๊กนี่

Comment

ดูรูปผมสิครับ อิอิ ตามนั้น..

Comment

HD 4xxx เป็น รุ่นที่แย่งส่วนแบ่งการตลาดของฝั่งเขียวได้เยอะมากทีเดียว

Comment

ก็คงต้องรอดู HD5XXX ซะล่ะมั๊ง งานนี้

Comment

ATI มันไปด้านกราฟฟิก 3D ซะมากกว่า จะแสดงความสามารถออกมาได้้สูง
                  แต่ nVidia จะไปด้านเกมส์ ซะมากกว่า ม่ายรุอันไหนจะเจ๋งหว่ากัน

Comment

ต่างคนต่างผลักกันขึ้นมาล่ะครับดีแล้ว มันจะได้เป็นแรงผลักดันในการพัฒนาสิ่งดีๆ

Comment

ส่วนตัวผมว่า ati มันแรงกว่ามาตั้งนานแล้วครับ แต่ที่ฝั่งเขียวคะแนนเยอะกว่า เพราะ เกมส์ส่วนมาก มันออกมารองรับเยอะกว่าครับ ไม่รู้ใครเป็นแบบผมป่าวนะ ผมเล่นสีเขียวทีไร เวียนหัวจะอวกทุกที แต่พอมาค่ายแดง กลับไม่เป็นแฮะ ภาพก็สวยไม่แข็งทื่อเหมือนตอไม้ ประสบการณ์ก็ว่ากันเป็นรายๆไปครับ แล้วแต่ชอบละกัน

Comment

Originally posted by fang16m9 View Post
                        ATI มันไปด้านกราฟฟิก 3D ซะมากกว่า จะแสดงความสามารถออกมาได้้สูง
                        แต่ nVidia จะไปด้านเกมส์ ซะมากกว่า ม่ายรุอันไหนจะเจ๋งหว่ากัน

น้องฟางชนะใจผมไปแล้วครับ

Comment

ผมว่าผลัดกันไปผลัดกันมานะ

Comment

อนาคต Nvidia ก็เข็น 300 400 500 GTXมา

ATI ก็ 5800 6800 7800 มา

ก็สู้กันมาเรื่อยไป

ตลาดการค้า บางครั้ง หัวเราะทีหลังดังกว่า แต่ก็ไม่เสมอไป บางทีชิงออกตัวก่อนย่อมได้เปรียบก็มีได้

อยู่ที่ว่า ใครจะเอารุ่นไหนมาสู้
                            บางรุ่น N ดีกว่า แต่คนชอบ A ก็ทำน้ำขุ่นๆไปว่าอย่างงู้นอย่างงี้
                            พอ A มีรุ่นที่แรงกว่า ฝั่ง N ก็ทำงอแงบ้าง

สุดท้าย ทำการ์ดดีๆ ราคาไม่แรงมาเอาใจลูกค้าระดับล่างนี่แหล่ะ ดีที่สุด(ตัดจบแบบดื้อๆ 5555+)

Comment

แพ้ชนะไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าชนะใจเราได้รึป่าว

Comment

Working...
                              X