Announcement

Collapse
No announcement yet.

การติดไฟที่พัดลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การติดไฟที่พัดลมครับ

ผมอยากทราบว่าจะติดหลองLEDที่พัดลมคอมยังไงครับและมีวิธีการต่อยังไงสายไหนต่อตรงไหน ขอรูปด้วยนะครับ อยากเอาพัดลมสีดำมาติดไฟอ่ะครับเห็นเค้าทำกันสวยดี

สายแดง 12 .V สายดำ2เส้นเป็น Ground สายเหลือ 5.V (มั้งนะ จำไม่ได้)

Comment

ตามนั้นครับถูกแล้ว

Comment

พัดลมดำทั่วไป ไม่จ่ายไฟ3v ให้เพิ่มหลอด led ครับ

ต้องหาพัดลมที่มันต่อหลอดเพิ่มได้

ตัวอย่าง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=429314

molex สายแดง=5v เหลือง=12v ดำ=กราว แดง+เหลือง=7v บางกรณี
        3pin สายแดง=12v เหลือง=วัดรอบ ดำ=กราว

อย่าจำสลับกันครับ ต่อผิดเด๋วเสียของฟรี

Comment

Originally posted by silverkun View Post
          พัดลมดำทั่วไป ไม่จ่ายไฟ3v ให้เพิ่มหลอด led ครับ

ต้องหาพัดลมที่มันต่อหลอดเพิ่มได้

ตัวอย่าง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=429314

molex สายแดง=5v เหลือง=12v ดำ=กราว แดง+เหลือง=7v บางกรณี
          3pin สายแดง=12v เหลือง=วัดรอบ ดำ=กราว

อย่าจำสลับกันครับ ต่อผิดเด๋วเสียของฟรี

แต่ทำไมผมเห็นมีคนเอาพัดลมดำมาใส่ไฟได้อ่ะึีับทำไงเหรอ

Comment

ไม่ยากเลยท่าน ตรงขั่ว ที่ไฟเข้าพัดลมไง จับต่อค้อม ระหว่าง + กะ - ดู ขั้ว เท่านั้นเอง สำหรับ พัดลมธรรมดานะ

Comment

Originally posted by OoKengZaoO View Post
              ไม่ยากเลยท่าน ตรงขั่ว ที่ไฟเข้าพัดลมไง จับต่อค้อม ระหว่าง + กะ - ดู ขั้ว เท่านั้นเอง สำหรับ พัดลมธรรมดานะ
              ยังคิดภาพไม่ออกแหะ เอา led ไปติดไว้ส่วนไหนของพัดลม
              คร่อมสายไฟไว้แล้วปล่อยมันไว้แบบน้านเลยหรอ ..

Comment

ลองต่อตามนี้ดูนะคับ งง อะไรถามได้เลยนะคับ เด่วจะเข้ามาดูใหม่ หรือ PM มาก้อได้นะคับ ขอบคุณคับ
                Last edited by dakbaba; 14 Aug 2009, 09:20:23.

Comment

อย่าลืมคร่อมRนะครับ มีดับไม่รู้ตัว ตามด้านบนว่าครับ การใส่หลอดก็เอาใบพัดลมออก เจาะำยัดLED ใจเย็นๆค่อยๆทำ สวยแน่นอนครับ ว่างจะเอามาให้ดูเคยทำใว้ตัวนึง

Comment

Originally posted by dakbaba View Post
                    ลองต่อตามนี้ดูนะคับ งง อะไรถามได้เลยนะคับ เด่วจะเข้ามาดูใหม่ หรือ PM มาก้อได้นะคับ ขอบคุณคับ
                    เนียะแหละทำดูนะ

Comment

โอวเก็ทละ ... ได้เวลาโม อีกแล้วสินะ ...

แต่เจาะดีๆนะครับ ระวังละลายเยิ้ม

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับผม

Comment

...........

Comment

ลองทำแล้ว เจ๋งสุดๆ แต่ทำไม่ เนียน ^3^

Comment

Working...
                            X