Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องความร้อน P4 2.8 ghz + ส่งไฟล์ช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองอัพแรมเพิ่มดูครับ

Comment

ครับก็ว่าจะอัพ แต่ไม่อยากลงทุนละไม่ค่อยได้ใช้ ถ้าขาย ต่อ สเป็คนี้จะได้เท่าไหร่ว่า

คือมันเป็น คอม ชุด SVOA รุ่น Office@Home Delux ซื้อ มา ตอนนั้น 3 หมื่น นานละ 3 ปีได้ละมั้ง

Comment

+++555 ดันเองๆๆ

Comment

...................+++++++++++++++................................

Comment

เครื่องเก่าผมก็สเปกคล้ายๆแบบนี้แหละ เพิ่มแรมเป็น1gbเห็นผลเลยเร็วขึ้นเยอะ

Comment

ครับๆจะ ลองอัพดูแต่ DDR มันแสนแพงเลย ว่าจะขายทิ้ง ละจะได้กี่บาท

Comment

ลองเปลี่ยนสายแพ HD ก่อนครับ ถ้าไม่หาย เปลี่ยนช่องเสียบไปเสียบ ide อีกช่องนึง เผื่อช่องเสียบเสีย

ถ้าไม่หายเปลี่ยน HD ครับ ค่อนข้างชัดเจนว่า HD ใกล้เจ๊งแล้ว มีเสียงอย่างนี้อีกไม่นานครับ รีบถ่ายข้อมูลสำคัญๆลงที่อื่นก่อนเลย
                HD มันอ่านช้าลงเยอะแล้วไงครับ คอมเลยช้าและถ่ายข้อมูลช้าไปด้วย

อีกอย่างแรมน้อยไปครับ(แต่กรณีนี้ไม่เกี่ยว) เพิ่มอีก 256 mb (มือสองประมาณ 200 บาท ถ้าจะเอาผมก็มีขายนะครับ ) จะเร็วขึ้นเยอะครับ
                Last edited by moteabc; 23 Mar 2009, 22:46:22.

Comment

คุงยังดีกว่าผมอีกน้า

2.0 @ 2.3 P4

256 /266

VGA on board กิงแรมอีก

5555+

ส่งไฟล์นานผมก็เปง

แต่ก็ดี ฝึกให้เราใจเย็น 5555+

Comment

เปนที่ usb ที่เครื่องรึป่าว เปิดเคส ถวายพัดลมให้ 1 ตัว ขณะทำงาน

Comment

Originally posted by BONDJUNG View Post
                      เปนที่ usb ที่เครื่องรึป่าว เปิดเคส ถวายพัดลมให้ 1 ตัว ขณะทำงาน
                      จริงด้วย ช่อง usb ก็น่าสงสัยครับ แต่ถ้าเสียบทุกช่อง(รวมช่องหลังเครื่อง)แล้วเป็นเหมือนกันหมด ก็คงไม่ใช่ครับ
                      เรื่อง cpu 50 องศา ไม่ร้อนนะคับ ของผมก็ P4 2.8 62 องศา เล่นมานานแล้วไม่เห็นมีปัญหา

ถ้าเปิดเคสแล้วก็ปัดฝุ่นทำความสะอาดด้วยครับ โดยเฉพาะเมนบอร์ด(ฝุ่นจับเยอะๆเจ๊งง่าย) กับบอร์ด psu ดูสภาพด้วยว่ามีซีบวมรึป่าว

ไม่อยากให้ขาย ราคาเหลือไม่เกิน 10% ของราคาที่ซื้อมา
                      Last edited by moteabc; 23 Mar 2009, 22:57:54.

Comment

50 อาศา ไม่ร้อนก็ จริง แต่พัด ลม มันออโต้ปาเข้าไป 5 พันรอบ มั้งโครตดัง อย่างกับเครื่องบินเจ็ตยังไงอย่างงั้น

Comment

ซิลิโคนเสื่อมแหงมๆ

Comment

ไม่เสือมนะครับ เพิ่งเปลี่ยนแล้ว เขียนไว้หน้าแรกแล้วว่าเคยเปลี่ยนซิลิโคนแล้วก็ยังไม่ดีขึ้น

Comment

CPU เท่าของผมเลย

ก็เพิ่มแรมก็ได้อ่ะครับ ผมเล่นเครื่องนี้ทุกวัน จนตอนนี้ 5 ปีแล้ว

เปลี่ยน Ram จาก 256 ที่คุณมีอยู่แหละ ตอนนี้ผมก็มีอยู่ ไม่ได้ใช้อะไรเลย [รกนิดนึง]

ล่าสุด ใช้ 512 *2 แล้วโอเวอร์ครอก แล้วเกิดปัญหา ทำหน้าตาเฉยๆเข้าร้านแล้วเอาไปเครม คาดว่าจะได้ภายในเร็ววันนี้

ตอนนี้ซื้อ 1024*2 มาแล้วครับ สบายใจเลย มันก็ไวดีอ่ะครับ 2000 กว่าเองครับ

ปล. รอแรมที่เครม ว่าจะไปถามว่าไปถึงไหนแล้ว

ปล.จังหวัดผมหาซืื้อซิลิโคนไม่ได้ครับ สดๆเลยครับ ซิงค์กับ Cpu แนบกันเลย
                              Last edited by jakkapan; 24 Mar 2009, 21:40:14.

Comment

Originally posted by jakkapan View Post

ปล.จังหวัดผมหาซืื้อซิลิโคนไม่ได้ครับ สดๆเลยครับ ซิงค์กับ Cpu แนบกันเลย
                                อันนี้น่ากลัว แบบสดๆ แนบชิดติดกัน

Comment

Working...
                                X