Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องความร้อน P4 2.8 ghz + ส่งไฟล์ช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องความร้อน P4 2.8 ghz + ส่งไฟล์ช้ามากๆ

คือว่าคอมเครื่องเก่าผม พัดลม โครตๆดัง ดังอย่างกับเครื่อง เจต ของเครื่องบินเลยละ

เนื่องมาจาก ความร้อน ของCPU 50 องศา + รอบพัดลมปรับตามความร้อนของ CPU

แล้ว อีกอย่างส่งไฟล์ช้ามาก ๆครับ แบบว่าส่งไฟล์ 2 กิก กว่า ๆ นานเป็น ชั่วโมงไม่รู้เป็นไร USB 2.0 นะครับ แต่เสียงฮาร์ดดิส มีเสียงบางละ

สเป็ค นะครับ

Intel CPU Pentium 4 2.8 Ghz FSB 533 L2 Cache 1 mb socket 478

แรม DDR 266 MHz 256 mb

บอร์ด เป็น P4 MX มั้ง ของ Asus

อาร์ด ดิส sumsung 60 gb

อยากถามว่าคอมมันเป็นอะไรครับ พอที่จะมีทาง แก้ ไหม ครับเรื่องความร้อน และความดัง

แต่ไม่อยากเป็นชิงค์ CPU ใหม่ด้วย แต่เคยใส่ ซิลิโคนใหม่แล้วก็ยังร้อนเหมื่อนเดิม

ดูแต่ละคนตอบแล้วไม่อยากอัพไรละ

ถ้าขายจะได้เท่าไหร่หว่า คือมันเป็น คอม ชุด SVOA รุ่น Office@Home Delux ซื้อ มา ตอนนั้น 3 หมื่น นานละ 3 ปีได้ละมั้ง ได้เท่าไหร่ครับ
    Last edited by paratapon; 22 Mar 2009, 18:44:02.

ช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อย

ผมดูอยู่ มีไรถาม

Comment

เท่าที่ผมนึกออกตอนนี้ก้เอามาล้างทำความสะอาด เอาฝุ่นออกให้หมด จัดair flowในcaseให้ดีๆ
      หรือไม่ก้ลดclock CPUไปเลย^^

HDDลองDefragหรือclean upไปก่อนคับ แต่ที่ดูแล้วน่าจะเก่าพอสมควร เก็บตังรอซื้อตัวใหม่ไว้ก้ดี

Comment

เครื่องใหม่มีแล้วครับ อยากจะเก็บเครื่องเก่าไว้เฉยๆ

แต่ฝุ่นนี่เยอะ มาก ๆครับ HDD นี่ Defrag แล้ว ครับ แต่ มันจะค้างไปเลย แบบว่าจานมัน มีเสียง แล้ว

ลด clock ไม่ได้อะครั บเพราะไม่มีให้ปรับใน bios

Comment

ดันๆ ใครก็ได้ช่วยแก้ปัญหาให้หน่อย

Comment

ลองหาพัดลม Hdd มาลองใส่ดูนะครับเผื่อจะดีขึ้น

Comment

ครับผม แต่ตอนนี้ใส่พัดลม ที่ฮาร์ดดิสแล้ว

Comment

แต่ว่าเรื่องส่ง ไฟล์นี้ทำไง ส่งโครตช้าแล้ว ไฟล์ 2 จิก นี้ ก๊อปใส่ Fash drive โครตนาน 2 กิก ประมาณ 45 นาทีอ่า

Comment

เป็นที่flash driveเองป่าวคับ เคยเห็นของเพื่อนมันย้ายไฟล์1กิ๊กยังใช้เวลาตั้ง3ฃม-*-
                  หรือไม่ก้เปนUSB1.1

Comment

ไม่ใช่ครับ เฟรสไดร์ kingston DT 101 นี่แหละ รุ่นใหม่เลย ครับ

Comment

ผมกลัวจะเป็น คอขวด CPU

Comment

เวง ไม่มีใครแนะนำเลย

Comment

...

Comment

เอ๋ยังไงหว่า เทพหายไปไหนหมด

Comment

............+

Comment

Working...
                              X