Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงดัง อิ๊ดดดด ออกมาจากการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงดัง อิ๊ดดดด ออกมาจากการ์ดจอ

อยู่หน้าเดสทอปไม่มีเสียง แต่เวลาดูเวปแล้วหมุนสกอร์ขึ้นๆลงๆ มีเสียงดัง อิ๊ดๆ

เข้าเกมส์นี่ดังอิ๊ดดดด ยาวเลยครับ

ไม่ได้ดังมาก แต่ก็พอได้ยินครับ (เคสอยู่ที่ขา)

ปกติหรือไม่ปกติครับ แบบนี้

ใช้ HIS 4670 ครับ ใครใช้ตัวเดียวกับผมช่วยดูให้ทีครับ

ก่อนหน้านี้ใช้ 8500GT กับ 9500GT ไม่มีเสียง

ซิ้งมีพัดลมหรือป่าว อาจจะเป็นเสียงพัดลม

Comment

ไม่น่าใช่เสียงพัดลมครับ มันดังอิ๊ดดดด พัดลมของผมเป็นโบลโว่ด้วย

Comment

เป็นเสียงที่ดังมาจากตัว psu ที่มันจ่ายไฟเกินกำลังครับ แสดงว่าการ์ดมันกินไฟเพิ่มขึ้น คงถึงเวลาต้องเสียตังค์แล้วครับ

Comment

เสียงหนูอ่าป่าวค่ะ อี๊ดๆ หนูเข้าไปกัดสายไฟแหงเลย ^^

Comment

Originally posted by fang16m9 View Post
            เสียงหนูอ่าป่าวค่ะ อี๊ดๆ หนูเข้าไปกัดสายไฟแหงเลย ^^

น่ารักจริงๆ

Comment

แบร่ๆๆ

ขอบคุณค้าาา ^^

Comment

ภาพลวงตาครับ หลงเข้าไปก็ติดกับดักเธอพอดี แต่ผมก็ยอมนะครับ

Comment

เสียงมาจากการ์ดจอเลยครับ ผมเปิดเคสเอาหูเข้าไปแนบฟังเลย

กลายเป็นกระทู้กลายพันธุ์ซะงั้น

ชมน้องเค้า อย่าลืมช่วยตอบผมด้วยล่ะครับ

Comment

ท่านลองยืนฟังที่ด้านหลังเคสดูครับ รัน 3dmark แล้วเอาหูแนบที่ตัวเพาเวอร์ บางทีมันรวมๆกันอยู่ในเคส เสียงเลยหลอกหู

Comment

Originally posted by slate View Post
                      ท่านลองยืนฟังที่ด้านหลังเคสดูครับ รัน 3dmark แล้วเอาหูแนบที่ตัวเพาเวอร์ บางทีมันรวมๆกันอยู่ในเคส เสียงเลยหลอกหู
                      คือผมเปิดฝาเคสออกแล้วเอาหูเข้าไปแนบไล่ที่ตัว HD เพาเวอร์ การ์ดจอ เสียงมาจากการ์ดจอครับ

การ์ดจอมีเสียงออกมา มันปกติ หรือ ผิดปกติครับ

Comment

ได้ไป oc มานป่าวงับ ^^

Comment

Originally posted by modit View Post
                          ได้ไป oc มานป่าวงับ ^^
                          เดิมๆครับ เปลี่ยนไดร์เวอร์ก็ไม่หาย

ตอนนี้เปลี่ยนมาใส่ 8500GT อยู่ ไม่มีเสียงอะไรเลย เงียบปกติ

Comment

เคยเจอเครื่องที่ออฟฟิศ เลื่อนเมาส์ลากสกอร์บาร์ขึ้นลงมีเสียง งี้ดๆครวญครางเบาๆ คิดว่ามาจากซาวด์ออนบอร์ด
                            แต่ถ้าเสียงมาจากการ์ดจอก็ลองเคลมเลยครับ

Comment

อ่อ ผมก็เป็น

ไม่ทราบว่าเพราะอะไร แต่ติ๊ก mute ตรง mic ไว้แล้วหาย -*-

Comment

Working...
                              X