Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็คในโมเด็มแบบนี้ จะใช้ทรู 8M ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็คในโมเด็มแบบนี้ จะใช้ทรู 8M ได้มั้ยครับ

ผมใช้ทรู 3 Mอยู่ ผมลองเข้าไปเช็คดูในโมเด็ม ได้แบบรูปข้างบน ในวันที่ 2 นี้จะใช้ โปร 8 เมกได้มั้ยครับ ที่ถามเพราะว่าลองโทรไปเช็คที่ทรูพนักงานบอกว่าผมใช้ได้สูงสุด 4 M

noise margin downstream: 12 db
    output power upstream: 19 db
    attenuation downstream: 37 db

noise margin upstream: 22 db
    output power downstream: 11 db
    attenuation upstream: 25 db

ค่าขางบนนี้ โอเคมั้ยครับ

มันเป็น 8 เมก แล้วไม่ใช่เหรอ

Comment

ยังโหลดบิท ได้เท่าโปรเก่าอยู่ครับ ประมาณ 320-350 kb.

Comment

มันเกี่ยวกับระยะ***งบ้านคุณกับชุมชายไม่ได้เกี่ยวกับ Modem เลย

Comment

Originally posted by คิม View Post
          มันเกี่ยวกับระยะ******งบ้านคุณกับชุมชายไม่ได้เกี่ยวกับ Modem เลย
          ผมก็ยังกังวลเลยว่า มันจะมาอีแบบนี้หรือเปล่า ใครอยู่ไกล ก็ได้ไม่ถึง โฆษณาเกินจริง

Comment

Originally posted by poothith View Post

ผมใช้ทรู 3 Mอยู่ ผมลองเข้าไปเช็คดูในโมเด็ม ได้แบบรูปข้างบน ในวันที่ 2 นี้จะใช้ โปร 8 เมกได้มั้ยครับ ที่ถามเพราะว่าลองโทรไปเช็คที่ทรูพนักงานบอกว่าผมใช้ได้สูงสุด 4 M

noise margin downstream: 12 db
            output power upstream: 19 db
            attenuation downstream: 37 db

noise margin upstream: 22 db
            output power downstream: 11 db
            attenuation upstream: 25 db

ค่าขางบนนี้ โอเคมั้ยครับ
            พี่ๆ
            เช็คโมเด็มแบบพี่ยังไงอะ ผมจะลองเช็คบ้าง ผมก็เพิ่งสมัครเปลี่ยนเป็นโปร8mเหมือนกัน

Comment

เปิดpage ใหม่ขึ้นมา ช่องAdress ใส่ http://192.168.1.1/ แล้วใส่ไอดี true พาส true

ของค่่ายอื่นผมมะรู้นะ

Comment

ไม่เห็นได้เลยอะครับ
                ใส่ id - pass ที่เอาไว้ต่อเน็ตใช่ปะ

Comment

เปิด Internet Explorer
                  ในช่อง http://??????????
                  ให้ใส่ 192.168.1.1 เข้าไปเเทนเเล้ว Enter
                  มันจะมีหน้าเล็กๆขึ้นมาให้ใส่
                  User: true
                  Password : true
                  เฉพาะ Modem เเถมมาจาก True นะครับ
                  ถ้าไม่ได้เเถมเอาซื่อรุ่น ใช้ Google หาดู
                  Last edited by Nutte; 3 Apr 2009, 16:04:35.

Comment

อ๋อๆ ครับ
                    โง่ตั้งนาน

Comment

เมื่อกี้พึ่งได้ครับโปร8m บ้านผมอยู่ลาดพร้าวโหลดบิตไำด้ประมาณ 700k
                      ยังงี้ถือว่าแรงปะครับ
                      Last edited by nooghostring; 3 Apr 2009, 21:20:25.

Comment

Working...
                      X