Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลนักบิน(H.A.W.X.)ในGarena

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลนักบิน(H.A.W.X.)ในGarena

เอาล่ะ เห็นยังไม่มีคนเปิดกระทู้เลยขอตั้งเองเลยละกัน

ระหว่างที่ยังไม่มีห้องไทยเป็นของตัวเองนะึีัครับ
    ขอให้นักบินคนไทยทุกรายรวมตัวกันที่ห้อง Asean Room จนกว่าจะมีการเปิดห้องไทยนะึครับ

อ้อ แล้วใครที่มีเทคนิคการเล่นอะไรก็มาแบ่งปันกันได้ในนี้นะครับ

==============================

วิธีเข้าเล่น แบบStep by Step
    หลักๆแล้วมันจะเหมือนกันกับL4Dทุกขั้นตอนเลยล่ะครับ
    แต่เพื่อไม่ให้สับสนผมจะเอาวิธีตั้งแต่ต้นมาให้ดูกันอีกรอบสำหรับคนที่ไม่เคยใช้นะึครับ

1. โหลดโปรแกรมGarenaมาลงซะก่อน
    2. สมัครเป็นสมาชิกของGarenaซะ
    3. หลังจากติดตั้งโปรแกรมเสร็จแล้วก็เข้าโปรแกรมไปเลยครับ แล้วกรอกUsernameตามที่ได้สมัครไว้
    4. เลือกเกมH.A.W.X. กดเข้าไปที่Serverที่ต้องการ แล้วพบจะกับหน้านี้

5. กดที่ปุ่มเริ่มเกม แล้วค้นหาไปที่exeของเกม

6. ถ้าทำถูกทุกขึ้นตอนดังข้างต้นก็เข้าไปเล่นกันได้เลยครับ

วิธี Join game

เลือกVersus -> Lan
    แล้วก็เลือกห้องเล่นหรือสร้างห้องเองตามสะดวกเลย มีCo-opให้เล่นด้วย
    Last edited by kenqji; 24 Mar 2009, 12:11:13.

Copy that.
    Stand By.

Comment

แล้ว join ยังไงอ่ะ เล่น แต่ hamachi

Comment

Originally posted by DoLL View Post
        แล้ว join ยังไงอ่ะ เล่น แต่ hamachi
        Versus -> Lan

Comment

กลัวจะไม่มีคนมาเล่นอะสิครับแต่ถ้าชุมนุมยืดเยื่อรับรองห้องไทยมีแน่ๆ เดียวจะลองเข้าไปจอย

Comment

ผมพึ่งลงเกมหมาด ยังไม่ได้ค่อยเล่นเลย สามารถเล่นได้ ไหม อัพเวล ด้วยไหมตอนนี้เวล 3 เองอะครับ

เครื่องบินเก่าๆ ทั้งนั้นๆ

เดียวได้เข้าไป

Comment

Originally posted by bossgamer View Post
              ผมพึ่งลงเกมหมาด ยังไม่ได้ค่อยเล่นเลย สามารถเล่นได้ ไหม อัพเวล ด้วยไหมตอนนี้เวล 3 เองอะครับ

เครื่องบินเก่าๆ ทั้งนั้นๆ

เดียวได้เข้าไป
              เล่นได้ทั้งนั้นครับ เล่นออนไลน์ได้เลเวลด้วยนะ

Comment

3. หลังจากติดตั้งโปรแกรมเสร็จแล้วก็เข้าโปรแกรมไปเลยครับ แล้วกรอกUsernameตามที่ได้สมัครไว้

แล้วมันจะมีอีกข้อนึง เซฟเวอร์เลือกอันไหน

Comment

ผม bossgamer เล่นกันยังๆ

Comment

ขอผ่าน ใช้ไม่เป็น

Comment

ไว้จะเข้าไปเล่นด้วยนะครับ

อิอิ

Comment

ใครพร้อมจะมาเล่นในเที่ยวบินแรกบ้างครับ

Comment

เล่นกันกี่โมงครับ ผมที่ BABY_BBGUN ครับ เจอกันเลย ผมออน 5 ทุ่มขึ้นไปครับ

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                            ขอผ่าน ใช้ไม่เป็น

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                              http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=675&Itemid=43

อ่านนี้เลยครับ

credit : vr-pcgames

Comment

Working...
                              X