Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้ววย ครับบบ E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้ววย ครับบบ E8400

ผมไปได้แค่ 3.8 เองอะ

psu 550w แท้

mb Asus p5ql pro

ram2 800 3 gb แรม บ้าน

้hdd 3 ลุก

ผมลากไม่ไปอะครับ ช่วย วอน ผู้รู้บอกสูตรด้วย ครับ

P43 ลากบัสสูงๆ มาก ไม่ค่อยใหว
    เห็นคนที่เคยใช้ได้บัส 400 นิดๆ เอง

Comment

ตันที่ bord เหรือเป่าครับ ท่านผม ฝืน ไป 430 vcore 1.30 ครับ ลาก ไฟมากไม่บูต อีก ครับ กำ

Comment

จุดตันของชิบ P43 แล้วครับ

Comment

430 นี่ตันแล้วใช้ไหม ครับ กำ ไม่น่าเอามาเลย บอรด์ แล้วเรื่อง vcore 1.31 ละครับผมปรับไป 1.33 ก็ไม่บูตนี่เปงที่ supply ผมใช้ไหมครับ+อุปกรณ์ ต่อ พ่วง ใช้ปะ

Comment

ไล่ๆ ดู อีกที (อาจตันที่แรม)
            ซัก 450 x 9 อาจจะไปได้ (มั้ง) -*-

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ไล่ๆ ดู อีกที (อาจตันที่แรม)
              ซัก 450 x 9 อาจจะไปได้ (มั้ง) -*-

Comment

450 ไม่ถึงครับ vcore ปรับเกิน 1.32 ดับเลยอะ

ใช้ อุปกรณ์ ในเครื่องกินไฟเยอะหรือเป่าอะครับ

vga 4850
                hdd 3 ลุกอะ เกี่ยวหรือเป่า

Comment

เปลี่ยนเมนบอร์ดเปนใช้ชิป P45

Comment

ของผม P5Q-E ต้องเซตยังงัยให้ได้ 4 ขึ้นและเสถียรอ่ะ
                    ลอง 4.1 แล้วเทส orthos 9 ไม่ผ่านเฉยเลย
                    Last edited by zendoz; 23 Mar 2009, 00:02:48.

Comment

ตันที่ บอรด์ หรือ แรม ครับ หรือว่า ไฟไม่พอ

psu gygabyte 550

bord p5ql pro

ram 3 gb 1*3
                      hdd 3 ลูก

vcore ไปได้แค่ 1.312 เองอะ งง

Comment

ดูๆก็เห็นตอบกันหมดแล้วนะ ว่า P43 มันก็ไปได้ประมาณนี้แหละ .... เอ๊ะยังคาใจรัยอีกเนี่ยะ อย่าไปซีเรียส

Comment

Working...
                        X