Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจครั้งสุดท้ายครับ เอาจริงแล้วคราวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจครั้งสุดท้ายครับ เอาจริงแล้วคราวนี้

คือผมจะเปลี่ยนspecเครื่องอีกนิหน่อยน่ะครับ ช่วยกันตัดสินใจทีครับ
    ที่จะเปลี่ยนก็มี cpu m/b case vga psu อะครับ คือพึ่งได้งบมาอีก 50k ครั้งนี้ตัดสินใจครั้งสุดท้ายก่อนซื้อครับ
    เสป็กเดิมนะครับ มีตามนี้
    Phenom 9500 2.2 Ghz เปลี่ยน
    m/b asus m3a เปลี่ยน
    vga asus en8500gt 512 Mb เปลี่ยน
    ram ocz sli ready 6400 1Gb/800 *4
    sound creative x-fi titanium pro
    cpu cooling thermaltake duorb
    case delux รุ่นไรมะรู้ซื้อมา 1600 แต่ก็ใหญ่ดีเปลี่ยน
    HDD seagate 80G , hitachi ประมาน 320G มั้งจำไม่ได้
    psu delux 550w (วัตต์เทียม) เปลี่ยน

คือที่คิดไว้ในใจนะครับที่อยากได้คือ
    phenom II 940 3.0 GHz
    m/b dfi LANPARTY DK 790GX-M2RS
    vga asus eah4870x2 top หรือ xfx gtx295 ดี
    case silverstone raven rv01
    psu tagan bz 800watt ครับ ที่เลือกมานี่งบพอไหม แล้ว vgaเอาอันไหนดีครับ
    เสป็กที่เลือกมานี่โอเคมั้ยครับ
    และควรเปลี่ยนอะไรแนะนำด้วยครับคือ กะอัพทีอยู่อีกประมาน3ปี(ช่วงนี้ก็ก็บตังอัพคอม)
    Last edited by ~Palazzo~; 22 Mar 2009, 20:05:22.

ถ้าแนะนำขอเป็นเสป็กสายค่ายแดงนะครับ

Comment

phenom II 940 3.0 GHz 9900
      m/b dfi LANPARTY DK 790GX-M2RS 5650
      gtx295 18900
      ThermalTake ToughPower 850W 5900 >>> psu เอาตัวนี้ดีก่าคับ
      4อย่างนี่40k เหลือ 10k ท่านก้อไปเลือกเคสเอา

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
        phenom II 940 3.0 GHz 9900
        m/b dfi LANPARTY DK 790GX-M2RS 5650
        gtx295 18900
        ThermalTake ToughPower 850W 5900 >>> psu เอาตัวนี้ดีก่าคับ
        4อย่างนี่40k เหลือ 10k ท่านก้อไปเลือกเคสเอา

แรงกว่่าชุดเก่าโคตรๆๆเลยครับ

GTX295 VS 8500GT 5555+

คนละเรื่องเลย

Comment

รวยอ่ะ

= = "

Comment

ช่วยแนะนำประสิทธิภาพ และ ความแตกต่างระหว่าง eah4870x2 top กับ gtx295 ทีครับ
            คืออยากรู้ว่าแตกต่างกันมากไหมครับ

และตัว ThermalTake ToughPower 850W เนี่ยผมว่าแพงกว่าอันเก่าอยู่นะครับ
            คือผมลองเช็คตัว tagan bz 800 watt ดูมันถูกกว่าประมาน1000กว่าๆนะครับถ้าจำไม่ผิด และอีกอย่างนึงคือ อยากได้แบบสวยๆด้วยอะครับ อุ อุ

ส่วนPhenom II 940 นี่ผมเช็คได้ในราคา 9550.- เองคับ คือผมอยู่ศรีราชานะครับเช็คที่ตึกคอมศรีราชา ร้าน M&Dครับ
            Last edited by ~Palazzo~; 22 Mar 2009, 23:08:57.

Comment

Originally posted by xkirakrit View Post
              รวยอ่ะ

= = "
              ไม่รวยหรอกครับ พะเอิญขอแม่ว่าแต่งชุดนี้แล้วจะหยุดอัพเพิ่มเพิ่มประมาน3ปีแม่เลยให้งบมาอะครับ และพออัพเสร็จก็คงหยุดแต่งไป3ปีเลยละครับ

Comment

ดันหน่อยครับ ดัน ดัน ดัน อื๊บบบบบบบบ...

Comment

ชอบ AMD 50kเลยหรอ - -*

50Kเล่น intel ดีกว่ามั้ง AMDสำหรับงบน้อย สัก35kก้อดีมากแล้ว

เด่วจัดให้ ได้ i7ด้วย 3ปีก้อยังเล่นได้

CPU i7 920 10,800
                  M/B Rampage II GENE 10,400
                  RAM G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 3PK/1333 3,400
                  VGA EVGA GTX260 Core 216 -55nm 896MB 8,900
                  HDD SEAGATE 500GB 2,250
                  PSU ThermalTake ToughPower 750W 4,900
                  DVD LG22x 850
                  Sound creative x-fi titanium pro 6,490
                  case delux รุ่นไรมะรู้ซื้อมา 1,600
                  cpu cooling thermaltake duorb

เงินเหลือก้อเอาไปเพิ่มPSU ให้Wเยอะขึ้นก้อได้ครับ แล้วอีกสัก1-2ปี ค่อยซื้อการ์ดจอใหม่
                  ผมว่าแบบนี้ ดีกว่า AMDเยอะ

แต่มันเป็นความเห็นส่วนตัวผมนะ ถ้าไม่เห็นด้วย ก้อขออภัย ณ ที่นี้

Comment

อีกสัก1-2ปี ค่อยซื้อการ์ดจอใหม่
                    ผมว่าแบบนี้ ดีกว่า AMDเยอะ
                    ผมว่า รอ M|B Socket AM3 ทำ Triple Cha ออกมาก่อนดีก่า ถึงจาตัดสินใจได้

Comment

งั้นก็ รอ กันต่อ ไป 555555555555555555555

พอถึงตอนนี้ ก็ รอต่อไป อีก

Comment

คือชอบAMDนะครับ ส่วนที่เหลือก็เก็บตังไว้รอ socket G34 ของAMD i7 มาผมว่าคงใช้ยาวกว่า3ปีแน่นอน แต่คิดว่า กะเอา socket g34 ของ AMD ที่มีแนวโนน้มจะออกปีหน้าด้วยครับ ขอบคุณครับ

ดัน ดัน อื๊บบบบบบบบบบ...
                        Last edited by ~Palazzo~; 23 Mar 2009, 12:02:09.

Comment

มีใครแนะนำผมได้อีกมั้ยครับเกี่ยวกับ VGA 2ตัวนี้
                          บอกความแตกต่าง และคุณสมบัติทีครับ

ส่วนเสป็กเครื่องผมตัดสินใจได้ละครับยกเว้นVGA ช่วยแนะนำทีครับ asus eah4870x2 กับ gtx295

ขอบคุณครับ
                          Last edited by ~Palazzo~; 23 Mar 2009, 12:03:14.

Comment

จะหยุดอัพไป 3 ปีเลยหรือ
                            ผมดูสเป็คท่านแล้ว เหมาะกับการเล่นเกมมากๆเลย
                            ท่านคงเป็นคนชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
                            ผมแน่ใจว่า เงินไม่ใช่ปัญหาของคุณแม่ท่านแน่
                            ผมว่านะ แทนที่จะซื้อการ์ดจอ ราคา 18900
                            แต่ไปซื้อการ์ดจอ GTX260 CORE216 55nm หรือ HD 4870
                            ราคาประมาณ 8-9 พัน ก็แรงได้ใจแล้ว
                            เก็บเงินอีก 10000 ฝากธนาคารไว้ หลังจากนี้อีก 6เดือน-1 ปี ขายการ์ดจอตัวเก่า
                            คงได้เงินประมาณ 3500-4500 แล้วไปสมทบเงินหมื่นที่ฝากกินดอกเบี้ย
                            ท่านก็ยังมีโอกาสซื้อการ์ดจอตัวใหม่ทันยุค
                            ที่แรงกว่าปัจจุบันนี้อีกเกือบเท่าตัว ได้อีกครั้ง ไม่ต้องรอถึง 3 ปีหรอกครับ
                            อีก 1 ปีข้างหน้า ท่านอาจไม่สนใจ AMD G34 G35 36....อะไรนั่นหรอก
                            เพราะสเป็คเล่นเกม น่าจะให้น้ำหนักถึง 60% ที่ความแรงของการ์ดจอ ส่วนCPUที่ท่านหมายตา
                            อยู่ได้ถึง 3 ปีแน่
                            อีก 1 ปีข้างหน้า ตอนนั้นท่านจะบอกว่าจะหยุดอัพไปอีก 1-2 ปี ค่อยมาพูดกันใหม่
                            ผมว่าเกมเมอร์ไม่มีทางอยู่นิ่งๆเกิน 1 ปีแน่
                            อิๆ...
                            Last edited by dragon_horse; 23 Mar 2009, 12:02:39.

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                              จะหยุดอัพไป 3 ปีเลยหรือ
                              ผมดูสเป็คท่านแล้ว เหมาะกับการเล่นเกมมากๆเลย
                              ท่านคงเป็นคนชอบเล่นเกม
                              ผมว่านะ แทนที่จะซื้อการ์ดจอ ราคา 18900
                              แต่ไปซื้อการ์ดจอ GTX260 CORE216 55nm หรือ HD 4870
                              ราคาประมาณ 8-9 พัน ก็แรงได้ใจแล้ว
                              เก็บเงินอีก 10000 ฝากธนาคารไว้ หลังจากนี้อีก 6เดือน-1 ปี ขายการ์ดจอตัวเก่า
                              คงได้เงินประมาณ 3500-4500 แล้วไปสมทบเงินหมื่นที่ฝากกินดอกเบี้ย
                              ท่านก็ยังมีโอกาสซื้อการ์ดจอตัวใหม่ทันยุค
                              ที่แรงกว่าปัจจุบันนี้อีกเกือบเท่าตัว ได้อีกครั้ง ไม่ต้องรอถึง 3 ปีหรอกครับ
                              ผมว่าเกมเมอร์ไม่มีทางอยู่นิ่งๆเกิน 1 ปีแน่
                              อิๆ...
                              ขอบคุณครับ

คืออยากได้เจ้าVGA 2ตัวนี้จริงๆครับ แต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี
                              พอดีถ้า+เงินในกระเป๋าไปคงเหลือดประมาน10kกว่าๆเก็บตังเข้าธนาคารน่ะครับ ตัดสินใจมะถูก

ยังไม่มีใครตอบเลยว่าควรเลือกเจ้าตัวไหนดีและแตกต่างกันไงบ้างอะครับขอบคุณครับ

ปล.กะซื้ออาทิตหน้านี้แล้ว ขอเวลาเช็คข้อมูลหน่อยครับ

ดันปาย
                              Last edited by ~Palazzo~; 23 Mar 2009, 11:55:33.

Comment

Working...
                              X