Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดบิทไม่ขึ้นอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดบิทไม่ขึ้นอ่ะครับ

เป็นแบบในรูปข้างบนอ่ะครับ ลูกศรมันเป็นสีแดงแล้วก็โหลดไม่ขึ้น พอปล่อยไว้เลื่อยๆมันก็ดันโหลดได้ตามปกติอ่ะคับแต่รอนานมากๆทั้งที่คนปล่อยไฟล์เยอะแยะเลย- -*
    ผมลองเอาไปใช้กับเครื่องพี่ผมโดยใช้โปรแกรมutorrent 1.8.1ตัวเดียวกะเครื่องผมละเครื่องพี่ผมก็โหลดได้ปกติอ่ะครับ
    ลองลบลงใหม่ก็แล้วเปลี่ยนเวอชั่นก็แล้วเปลี่ยนโปรแกรมก็แล้ว ยังไม่ได้อยู่ดีอ่ะครับ ไครรู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ

ได้ทำ Forward Port รึป่าวครับ
    ลองหาเอาใน OCZ นี่แหละ น่าจะมีวิธีทำอยู่

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      ได้ทำ Forward Port รึป่าวครับ
      ลองหาเอาใน OCZ นี่แหละ น่าจะมีวิธีทำอยู่
      fowardแล้วอ่ะครับ เหมือนเดิม
      แต่เครื่องพี่ผมไม่ต้องforwardก็ได้แล้วอ่ะครับT_T

Comment

ไฟล์เสียหรือคนปล่อยหายตัว??

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
          ไฟล์เสียหรือคนปล่อยหายตัว??
          มันเป็นทุกไฟล์เลยอ่ะครับ-*-

ละก็เวลาโหลดที่เครื่องพี่ผมก็โหลดได้ตามปกติ

Comment

ถ้าใช้ uTorrent 1.6.1 จะไม่เจอปัญหานี้ครับ เมื่อก่อนผมใช้เวอร์ชั่น 1.7 ขึ้นไปก็เคยเจอปัญหาเดียวกันทั้งๆที่ทำเปิดพอร์ทแล้ว ^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
              ถ้าใช้ uTorrent 1.6.1 จะไม่เจอปัญหานี้ครับ เมื่อก่อนผมใช้เวอร์ชั่น 1.7 ขึ้นไปก็เคยเจอปัญหาเดียวกันทั้งๆที่ทำเปิดพอร์ทแล้ว ^^
              ขอลิงค์โหลดหน่อยครับ*-*

Comment

เนี่ยคับลอง1.6.1แล้วยังเหมือนเดิม

Comment

แบบนี้ต้อง forword port อย่างเดียว

ลองไปทำตามได้ที่ www.portforward.com นะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                    แบบนี้ต้อง forword port อย่างเดียว

ลองไปทำตามได้ที่ www.portforward.com นะ
                    ลองฟอเวิดไปแล้วครับ มันก็ยังไม่ได้

Comment

รอคนมาตอบอยู่นะครับ ^^

Comment

ลองเซตค่าตามเวปนี้ครับ http://www.zone-it.com/67368

แต่ก่อนก็เป็น เหมือนของ จขกท. ผมใช้ v.1.7
                        เดี๋ยวนี้มาใช้ v.1.6.1 แล้วเซตตามเวปที่ว่า ไม่ขึ้นสีแดงอีกเลย
                        ผมก็ไม่ได้ forward port ครับ

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by snow X5 View Post
                          ลองเซตค่าตามเวปนี้ครับ http://www.zone-it.com/67368

แต่ก่อนก็เป็น เหมือนของ จขกท. ผมใช้ v.1.7
                          เดี๋ยวนี้มาใช้ v.1.6.1 แล้วเซตตามเวปที่ว่า ไม่ขึ้นสีแดงอีกเลย
                          ผมก็ไม่ได้ forward port ครับ

ลองดูครับ

ปรับเหมือนหมดแล้วอ่ะครับยังไม่ได้อยู่ดี สงสัยจะอาการหนัก T_T
                          -------------------------------------------------
                          แก้ไขครับ ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว
                          Last edited by adisak01234; 24 Mar 2009, 03:09:29.

Comment

แล้วใช้แอนนตี้ไวรัสตัวไหนเหรอครับ ขอชื่อเต็มเลย^^

Comment

เซ็ตแบบข้างบนแล้วก็ลองrestrartแล้วก็ใช้งานได้แล้วครับ ลูกศรไม่แดง ดาวโหลดได้ตามปกติครับ

แล้วผมก็ลง Kaspersky Internet Security 7 อ่ะครับ
                              แล้วลูกศรก็เป็นสีแดงแต่คราวนี้ดาวน์โหลดได้อยู่ครับ ไม่ทราบว่ามีผลอะไรไหมครับาบว่ามีผลอะไรไหมครับ
                              แล้วเซ็ตยังไงไม่ให้มันเป็นลูกศรสีแดงอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X