overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ถอยมาแล้ว แต่ เคืองนิดหน่อย

JEHYUN
    Guest

Default ถอยมาแล้ว แต่ เคืองนิดหน่อย

ถอยมาแล้วครับพี่น้อง AMD อิอิ ร้าน Jedi บริการดีสมคำล่ำลือ

AMD X2 3800+ 4900
    ABIT KN9S NF550 3600 <<<<< เคืองๆ หา MSN-E ไม่ได้ เคืองที่สุด
    Galaxy 7600GS 4190
    Seagate 250GB 2900
    DVD-RW 1612BL (light scribe) 1390
    Giel 800 512*2 3400
    enermax 460w 2490
    Case centurion 1900

อย่างอื่นไม่อยากรู้อยากรู้ MB มันจะ work ไหมครับ เคืองอันนี้นี่แหละ

OverclockZone Member Monk82's Avatar

บอร์ดนี้เอามาจากร้านไหนครับ savewaytech หรือเปล่าครับ ถือว่าใช้ได้ครับ โอเคเลยครับ

JEHYUN
    Guest

ใช่แล้วครับ ร้านอยู่ใกล้ๆกันนิดนึง แหะๆ ตอนแรกคิดว่าจะเอา MSN-E SLI ดีหรือป่าว แต่พอดีเคยอ่านๆในบอร์ดผ่านมาว่า เล่น ABIT ก็ได้ ไม่ต่างกัน เลย คิดว่าไม่มีอะไรมั้งเห็นบอร์ดเขาสวยดีด้วย มี Heat pipe อีกต่างหาก ได้ยินท่านบอก ก็อุ่นใจและครับ

JEYHUN
    Guest

ผิดพิม รุ่น ASUS ผิดแหละ ติด MSN มากไปหน่อย M2N-E ครับ เอิ้กๆ

ดันให้ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ abit เลย

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

Abit ตัวแรงนอกกระแสเลยนะครับ

หา Abit ได้ก็อย่าไปเสียดาย Asus ดีกว่าครับ

ของเขาดีจริง

JEHYUN
    Guest

แต่บอร์ดเขาสวยได้ใจ จริงครับของ Abit อะ บอร์ดสีส้ม สาย IDE สีดำ เท่ห์จริงแฮะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

--------------------------------------------------------------------------------

ผิดพิม รุ่น ASUS ผิดแหละ ติด MSN มากไปหน่อย M2N-E ครับ เอิ้กๆ
    สงสัยจะเป็น MSN Edition อะนะ เป็นเมนบอร์ดที่เล่น MSN ได้ดีที่สุด ไม่มีเด้ง เอิ๊ก

เอาน่าๆ ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปเหอะ ครับ ของมันก็ดีทั้งนั้นแหละ ขนาด ASrock ยังดี เลยครับ

OverclockZone Member Monk82's Avatar

แต่เดียวซื้อเครื่องใหม่ผมจะไปเอา Abit A9wd max ครับ อิอิ ท่าทางจะเป็นประกันร้าน แล้วท่านซื้อนี้ jedi ประกอบให้เหรอครับ

JEHYUN
    Guest

ใช่แล้วครับ Jedi ทำให้หมด แต่ว่า ผมงงๆว่า HD เขียนว่า WD2500KS นี่ ยี่ห้อ Western Digi อะป่าว อ่า ถ้าใช่ เขาใส่มาให้ผมผิดแน่ๆเลย ผมสั่ง Seagate ไป หงะ ทำไงดีหว่า เปลี่ยนเขาจะยอมให้เปลี่ยนมะเนี่ย บัพเฟอร์ 8M น่าจะแรงกว่า

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

Abit ไว้ใจได้เลยครับ ถือเป็นบอร์ดสำหรับนักคล๊อกตัวยงเลย

OverclockZone Member poneo's Avatar

ไปดูราคา cpu ที่แอดไวท์ แล้วยิ่งเคืองแน่ -*-
    http://221.128.124.219/%7Eadvice/price/normal_price/

JEHYUN
    Guest

เง้อออออ.... เอามาให้ดูทามไม นิ เหอๆ ไม่เป็นไรครับ เอาบริการใช้ได้ก็พอและ ประกอบคอมเองไม่เป็นอะค้าบ วันนั้นเกือบเกินงบไปหน่อย เลยไม่อยากซื้อชุดระบายความร้อนเลย เดี๋ยวคราวหน้าจะไปซื้ออีกให้เขาใส่ให้เลย ตอนนี้ดู speedfan มันอยู่ราวๆ 40- ไม่เกิน 50 เวลาใช้งาน อยากได้ สัก 35-45 แหะๆ ห้องไม่มีแอร์ ไม่รู้จะได้ป่าว ต้องหาความรู้ก่อน อิอิ
    ปล. WDC WD2500KS 00JMB0 มัน buffer 16 MB นี่ เอิ้กๆ แรงกว่าป่าวหว่า อันนี้ยังงงอยุ่

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ใครบอกว่าเอบิทไม่แรง *0*

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

บัฟ 16 mb ก็ต้องดีกว่าจิครับ

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Quote Originally Posted by pchutchawan View Post
    ดันให้ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ abit เลย
    555ท่าน pchutchawan เหมือนผมเลย ไม่รู้เรื่องยี่ห่อ Abit

ในใจมีแต่ Asusu DFI

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Quote Originally Posted by JEHYUN View Post
    เง้อออออ.... เอามาให้ดูทามไม นิ เหอๆ ไม่เป็นไรครับ เอาบริการใช้ได้ก็พอและ ประกอบคอมเองไม่เป็นอะค้าบ วันนั้นเกือบเกินงบไปหน่อย เลยไม่อยากซื้อชุดระบายความร้อนเลย เดี๋ยวคราวหน้าจะไปซื้ออีกให้เขาใส่ให้เลย ตอนนี้ดู speedfan มันอยู่ราวๆ 40- ไม่เกิน 50 เวลาใช้งาน อยากได้ สัก 35-45 แหะๆ ห้องไม่มีแอร์ ไม่รู้จะได้ป่าว ต้องหาความรู้ก่อน อิอิ
    ปล. WDC WD2500KS 00JMB0 มัน buffer 16 MB นี่ เอิ้กๆ แรงกว่าป่าวหว่า อันนี้ยังงงอยุ่
    - - WDCคือไรหว่า ใช่Westurn Digitalปะครับ ถ้าใช่ก็ต้องWD จิครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

บอร์ด Abit ก็ใช้ได้เลยนะครับ คอมพ์ตัวเก่าผมบอร์ด Abit ใช้จนCPUพัง บอร์ดยังไม่พังเลย..ใช้ตั้ง 5ปีกว่าแน่ะ

OverclockZone Member

Abit ไม่ได้ใช้มานาน ตัวสุดท้ายที่ใช้คือBH-6 ไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับ แรง ลากไกล ไม่งอแง ทนทาน รุ่นอื่นไม่รู้ไม่เคยใช้ครับ

JEHYUN
    Guest

คนมีประสบการณ์กะ ABIT เยอะดีจัง แถมออกไปในทางที่ดีด้วยแฮะ แล้ว ABIT นี่มันของประเทศไหนอ่าครับ
    ปล. WDC ผมดูตอนที่มันเป็น Boot dos หน้าแรกอะครับ เห็นมันเขียนอย่างนี้จริงๆนะ
    อยากทำให้ Temp ทั้งหมดมันเย็นขึ้นมา จาก ตอนนี้ 40- ไม่เกิน 50 อยากให้มันลดลงอีก ช่วงนี้อากาศร้อนตับแตก แถมไม่ได้เปิดแอร์เล่นอีก ติดไรเพิ่มดีอ่าครับ ใครมีประสบการณ์ไรมาแนะนำกันได้นะ

Bookmarks

Bookmarks