overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: กระทู้ Mouse คู่กาย Notebook ของใครหลายคน

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

Default กระทู้ Mouse คู่กาย Notebook ของใครหลายคน

ตามหัวข้อเรยอ่ะคร้าบ อยากรู้ใครใช้อะไรมั่งคับ
    ของผมเพิ่งจับ MS Mini Explorer Blue Track มาจากงานคอมมาร์ท คับ
    สวยดี จับถนัดคับ
    พอดีเดินไปเดินมาก็เจอไอ้เจ้าตัวนี้ ร้านแรก 2300 เงินสดไม่ลดแล้ว ก็เลยเดินดูไปเรื่อยๆ เจอร้านนึงเค้าลดราคาจาก 2390 เหลือ 1990 เรยโดนใจคับ
    จิงๆเกือบได้เล่น Logitech MX Revolution ราคา 3300 แล้ววว รูปทรงใหญ่สะใจดี แต่ติดที่งปมันเกือบพอดี อ่ะคับ ซื้อเมาส์ราคาเกือบ 3500 ได้โดนแฟนด่าสบายใจเรย

เพื่อนๆ พี่ๆใช้ไรมั่ง โชว์หน่อยคร้าบ
    รูป รูป
    Last edited by ballnuclear; 24 Mar 2009 at 12:58:15.

OverclockZone Member isam_dekcom's Avatar

สวยดีนะครับแต่ เงินยังไม่มี งิงิ

OverclockZone Member saksith's Avatar

ใช้ของแถมasus

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

ของผมได้มาในงาน Commart เหมือนกันครับ Microsoft Wireless Notebook Laser Mouse 6000 แม่นยำดี ราคา 1190 บาท ต่อกันครึ่งช.ม. ไม่ยอมลดเดินร้านอื่นก็ไม่มีเลยต้องซื้อครับ ที่ซื้อเพราะมันสะดวกกว่าใช้เมาส์สายมีกระเป๋าแถมใช้ได้ไกลด้วยครับ
    รูป รูป
    Last edited by Nuttakit; 23 Mar 2009 at 11:33:01.

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ผมใช้เมาส์แถมมานานละ ไม่เห็นมันจะเป็นไร ทำไมต้องเสียเงินซื้อแพงๆด้วยเนี้ย คีร์บอร์ดก็ซื้ออันละ179 ใช้ดีถึงทุกวันนี้ กดวันเข้าไปไม่ต้องกลัวเสีย

OverclockZone Member pattyna's Avatar

ใช้เมาส์ Logitech แบบ Bluetooth อันสีขาวอยู่ครับ

ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู

สาเหตุที่ใช้ เพราะว่า NB ต่อกับ LCD TV เลยอยากคอนโทรล
    NB จากที่ไกลๆบ้าง เช่นนอนดูอนิเมบนเตียง พอใช้เข้าจริงๆ
    รู้สึก พอใจมากๆ ทั้งหน้าตามันที่เ้ข้ากับ L1010 ดูเข้าเซ็ตดี
    และใช้งานได้ไม่มีปัญหาเรื่องสายระโยงระยาง ไม่เปลืองช่อง USB
    Last edited by pattyna; 23 Mar 2009 at 11:12:55.

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ของผมmouse ตามลายเซ็นต์เลยครับ ที่เห็นอยู่เบลอๆสีแดงๆดำๆน่ะครับ ของ OKER ยี่ห้อนี้ mouse คุณภาพเกินราคาจริงๆครับ ^^

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

จิงๆ ก้อเพราะความอยากอ่ะคับ ถึงได้ซื้อมาฮิๆ
    ส่วนตัวใช้เมาส์อะไรก็พังหมดอ่ะคับ
    เมาส์ แถมมาอยู่ดีๆ ก้อดับ ใช้ไม่ได้ บางตัวซื้อมา 200 บาทยัน ห้าร้อย อยู่ดีๆ curser มันก้อเต้นซะ งงเรยอ่ะคับ
    ก่อนตัวนี้ก็ใช้ Logitech G5 กะว่าจะจบแระ หนัก + ใหญ่ กะลังพอดีคับ แต่สายถักมันบีบจนสายไฟมันงอ กลัวสายหักในเหมือน Razar ตัวก่อนที่ใช้ทนมั่กๆ (ใช้จนถลอก) เรยต้องปลดประจำการให้ PC ที่บ้านคับ

Post มาเรื่อยๆนะค้าบ

Quote Originally Posted by Nuttakit View Post
    ของผมได้มาในงาน Commart เหมือนกันครับ Microsoft Wireless Notebook Laser Mouse 6000 แม่นยำดี ราคา 1190 บาท ต่อกันครึ่งช.ม. ไม่ยอมลดเดินร้านอื่นก็ไม่มีเลยต้องซื้อครับ ที่ซื้อเพราะมันสะดวกกว่าใช้เมาส์สายมีกระเป๋าแถมใช้ได้ไกลด้วยครับ
    นั่นจิคับ ผมเดินขาลากเรย แต่มันเป็นอะไรที่ชอบเรยม่ายเหนื่อย กลับมาบ้าน ถ่ายรูปแล้วก้อม่อยหลับไปเรยคับ
    ปล แผ่นรองเมาส์สวยๆ เรียบๆ หายากจังอ่ะคับ คนก้อเยอะ หาไปหลายรอบ

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

Quote Originally Posted by ballnuclear View Post
    นั่นจิคับ ผมเดินขาลากเรย แต่มันเป็นอะไรที่ชอบเรยม่ายเหนื่อย กลับมาบ้าน ถ่ายรูปแล้วก้อม่อยหลับไปเรยคับ
    ปล แผ่นรองเมาส์สวยๆ เรียบๆ หายากจังอ่ะคับ คนก้อเยอะ หาไปหลายรอบ
    ผมเดินประมาณ 3-4 ชม ไม่พักไม่เหนื่อยแต่ถ้าเดินห้าง The Mall ครึ่งชมผมขอบายก่อน ส่วนแผ่นรองเมาส์ผมเห็นมีเพียบเลยนิ่ครับแต่ว่า หมี Pooh ของผมมันไม่มีขาย

OverclockZone Member jehuty's Avatar

ใช้ DELL Bluetooth ครับ เข้าเซ็ตกับ Notebook พอดี แถมสีโทนเดียวกันด้วย

OverclockZone Member tiewz's Avatar

Razer Copperhead ครับ ใช้มาจะ 2 ปีแล้ว ฮุฮุ...

ผมมีความคิดแปลกๆ เกี่ยวกับ mouse อย่างนึงคือ ต่อให้ซื้อมาหลายพันบาท แต่มันก็เป็นอุปกรณ์ชิ้นนึงที่เราต้องใช้งานมันตลอดเวลาที่อยู่หน้าคอมพิวเตอร์ แถมจับต้องได้อีกตะหาก

ถ้าจะลงทุนหา mouse ดีๆ เหมาะๆมือสักตัว ผมก็ว่าคุ้มครับ . .
    รูป รูป

OverclockZone Member vader007's Avatar

ใช้Logitech ตัวละ 300 บาท ครับ ใช้มาครบปีแระ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Oker L7-803 2000dpi

ซื้อมา220คุ้มมม

ห้าห้าา

OverclockZone Member kitakita's Avatar

Razer Lachesis ครับ เหมาะมือดี

ขอบคุณทุกท่านคับ มาเรื่อยๆ นะคร้าบ

Bookmarks

Bookmarks