overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: จะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีมั๊ย ปรึกษาหน่อย

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default จะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีมั๊ย ปรึกษาหน่อย

พอดีตอนนี้ใช้ TOT 1MB อยู่ 590บ. ก็ค่อนข้างโอเคนะ แต่ตัวเองก็เป็นคนโหลด bit อยู่เหมือนกัน แล้วก็ใช้ Dreambox ด้วย โหลด bit ก็อยู่ประมาณ 80-110kb/s (ไม่รู้จริงๆประมาณเท่าไหน) แต่อยากสอบถามว่า

1) ถ้าเปลี่ยนไปใช้ maxnet 3mb ที่โฆษณาอยู่นี้ โอเคมั๊ยคับ ทั้งในและนอกประเทศ
    2) ใช้เวลานานไหมติดตั้ง บ้านผมอยู่งามวงศ์วาน อยากใช้คู่สายเดิม TOT ที่ใช้อยู่ แบบว่าอยากติดตั้งเอง และรอมันปล่อยสัญญาณมาเลย
    3) เห็นว่าได้ Modem Router ด้วย รึเปล่า น่าสนทีเดียวคับ (ถ้า modem router wireless ก็ดีมาก :P)

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

ออกนอก แม็กเน็ต ค่อนข้างเน่าอ่ะ

ถ้าโหลดบิต เยอะๆ เช่าโค โหลด ดีกว่าครับ ประหยัดกว่าเยอะ
    เดี๊ยวนี้ เดือนละ สองสามร้อยก็มีเยอะแยะ

OverclockZone Member arito's Avatar

ก็สมัคร maxnet แล้วลองเทียบดูกับ tot ตัดสินใจได้ว่าจะยกเลิกตัวไหนค่อยว่ากัน

OverclockZone Member sitt's Avatar

ผมเพิ่งติด maxnet 3 MB ไปพอใจมากครับ โอเคเลยล่ะ ลองโหลดบิทไฟล์ 9 GB ใช้เวลา 9 ชม. เสร็จ
    วิ่งที่ 320 Kb/s กำลังตัดสินใจยกเลิก colo อยู่ครับจะได้ลดค่าใช้จ่ายได้อีกเยอะ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

แรงสมราคาคุยครับ โหลดบิทได้เต็มๆไม่มีกั๊ก.... วิ่งอยู่ 318K/S

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

กำลังจะไปเหมือนกัน หิหิหิ (ลา ทุย ละ)

OverclockZone Member tuajing's Avatar

อยากบอกลาทรูมั่งเหมือนกัน
    แต่เสียวๆ ว่าคนแห่ไปใช้ maxnet กันเยอะมาก
    แล้วระบบมันจะรับไหวรึเปล่าเนี่ย?

OverclockZone Member sitt's Avatar

ถ้ากลัว ก็ใช้ทุยต่อไปครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

วันนี้ผมได้ไปเดินเรื่อง TOT 3MB แล้วหน่ะคับ ตอนแรกคิดว่าโม้ เห็นในบอร์ดเค้าคุยๆกันก็เลยโทรไปถาม Call Center ก็จริงคับ บอกให้ลองถามเบอร์ที่เค้าปล่อยสัญญาณให้ตามพื้นที่คับ
    ของผมแถวพงษ์เพชร งามวงศ์วาน ก็ไป TOT แถวปากเกร็ด แคลาย เมื่อเย็นเลย ขอ 3MB ได้จริงครับ 590บ.
    แต่ต้องรอเค้าเช็คสัญญาณภายใน 15 วันเหมือนกัน ก็ขอให้เป็นจริงหน่ะคับ เหอะๆๆ จะได้ไม่ต้องไปเสียเวลาทำเรื่องกับ maxnet เพราะใช้ TOT มาก็ปลายปีอยู่สมัย Hi-speed ยุคแรกๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ดูแล้ว maxnet มีโอกาสพัฒนาไปได้อีกไกล ส่วนตัวที่เคยใช้ดีกว่า Buddy TOT
    ส่วน True แหลม่อยู่แล้วแต่แพงไปนีส
    Last edited by kidnapped1; 24 Mar 2009 at 00:57:02.

OverclockZone Member Anfal's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    กำลังจะไปเหมือนกัน หิหิหิ (ลา ทุย ละ)
    เช่นกันจ้ะ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ผมไปสมัครที่บุทตามศูนย์การค้าไกล้บ้านครับ สมัครโปรอินดี้ 3 เมก เสียไป 732.- ครับ (632รายเดือน + vat + 100ค่าประกันอุปกรณ์โมเด็ม)
    จากนั้นอีก 20 วัน ถึงจะมาติดตั้งครับ สอบถามคือ บูทบอกรออนุมัติ (จะรอไมวะเสียตังค์แล้วจะให้..รอไปทำไม) +--ถ้าบอกว่าใช้เวลา 20 วัน เพราะตามคิว คนติดตั้งเยอะยังพอดูดีกว่า..
    และวันติดตั้ง ช่างจะเอาโมเด็มของ หัวเหว่ย มาให้ครับ mt880 กระมังครับ

ปล..ที่ผมไปสมัครเองเพราะตอนแรกนัดเซลคุยไว้ก่อนตั้งสัปดาห์แม่...ไม่มาครับ เลยเดินไปสมัครเองเลย เซลมันรู้จักแต่ประโยชน์ตัวมันแต่ไม่รักษาประโยชน์ลูกค้าเล้ย เสียเวลาทำธุระไปตั้งวัน-.-

OverclockZone Member arito's Avatar

เช่นกันคับ รอประมาณ 20วันทำการ แต่ เร้าเตอร์ผมยังไม่ได้เลย

OverclockZone Member pab6533's Avatar

แถวบ้านผมอด หมู่บ้านบัวทองธานี ถามที่คาฟูบางใหญ่ พวกบอกให้รออีก 2 - 3 เดือน

OverclockZone Member pblove's Avatar

ผมแม็กเน็ทมา 2 ปีกว่า ไม่เคย down เลย เปิดตลอด 24 ชม. ความเร็วเน็ทวิงหายไปประมาน 5% ครับ ปกติ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

Quote Originally Posted by arito View Post
    เช่นกันคับ รอประมาณ 20วันทำการ แต่ เร้าเตอร์ผมยังไม่ได้เลย
    เร้าเตอร์จะมากับช่างวันติดตั้งครับผมและจะเซ็ตอัพวันนั้นให้เลยครับ สอบถามมาเรียบร้อยแล้ว ตอนผมสมัครใบ สำรองหลักฐานการจ่าย ใบเหลืองๆน่ะครับที่บอกเลขที่สมาชิกติดตั้งมุมบนขวา ส่วนขวาล่างจะมีช่องสี่เหลี่ยมอยู่ เขาเขียนว่ายังไม่ได้รับเราเตอร์ครับ
    ]

^
    ตามนี้เลย

แล้วงี้เวลาติดตั้ง ช่างเค้าต้องมาเปิดคอมเราด้วยใช่ไหม
    จะได้ลางานกลับบ้าน

Quote Originally Posted by arito View Post
    ^
    ตามนี้เลย

แล้วงี้เวลาติดตั้ง ช่างเค้าต้องมาเปิดคอมเราด้วยใช่ไหม
    จะได้ลางานกลับบ้าน
    ครับ ต้องเปิดคอมครับ^^" จะได้เห็นจะจะว่าใช้งานได้ครับ
    การติดตั้งเขาจะเป็นแบบภายนอกและภายในครับ
    ภายนอกคือเดินสายจากนอกบ้านเข้าสู่ตัวบ้าน(บริเวณบ้าน)
    ภายในคือเดินสายเข้าตัวบ้านจากบริเวณบ้านครับ คงต้องมีการเจาะผนัง(สำหรับห้องผม เพราะยิงตรงเข้าห้องนอนผมเลยครับ)^^

อีกอย่างช่างเขาจะได้แนะนำได้ว่าควรจะเซ็ตไง คือสอนคร่าวๆครับ (แต่ที่บูทบอกถ้าติดตั้งไม่ได้โทรถามศูนย์ก็ได้ ซึ่งผมว่าไหนๆมาทำก็ควรจะให้ใช้ได้เลยครับ)

สามารถโทรไปนัดช่างได้ครับว่าให้มาติดตั้งในวันที่เราหยุดทำงานครับ

เอ...ที่ว่าmaxnetเข้าเว็ปนอกไม่ค่อยดีจริงหรอครับ กะเอามาเปิดเว็ปโป๊โดยเฉพาะเลย เพราะส่วนใหญ่ในไทย โดน...บล็อคกระจาย มีข้อมูลสรรหาได้น๊อยน้อยครับ *.*

OverclockZone Member

ผมกลัวว่าตอนแรกๆคนยังใช้ไม่เยอะมันอาจจะวิ่งปรู๊ดปร๊าดอยู่ แต่พอคนใช้เยอะเข้าๆ มันจาเริ่มช้า แบนวิดช์มันจะเริ่มน้อยลงเหมือนกับทีโอทีมั้ยหรือป่าวอ่ะคับ

OverclockZone Member Galjung's Avatar

loxinfo 1 mb 1070 -*- เครียด maxnet ผมก้ออยากเปลี่ยนนะแต่มันไม่ผ่านแถวบ้าน 55

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks