Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฮ้อ!! AMD สเปคนี้ น่าจะ OK ละนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฮ้อ!! AMD สเปคนี้ น่าจะ OK ละนะ

CPU - AMD Athlonx2 7750
    MB - M3A78-CM
    VGA - SAPPHIRE HD 4670 512MB GDDR4 PCI-E
    HD - WD 3200AAKS 320 GB
    PSU - Raidmax 530 WATT
    RAM - 2048/800 OCZ 2VU8002GK (Box-LT) HEATSING x2

น่าจะเป็น บทสรุปที่ดีของสเปคผมแล้วนะครับ(มั้ง)

ทีนี้ ก้อคงเหลือ รบกวนให้เพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำร้าน แล้วละครับ (พันทิบ)

ขอบคุณทุกคำแนะนำ และติชมนะครับ

VGA - SAPPHIRE HD 4670 512MB GDDR4 PCI-E
    ไม่ลองดู พวก 256BIT หลอครับ

Comment

ไม่ลองดู พวก 256BIT หลอครับ
      ดูส่วนอื่นๆประกอบกันไปด้วยดีกว่านะ bit เยอะใช่ว่าจะเเรงกว่า หรือเเรงกว่า
      อาจจะไม่มากในราคาที่ต่างกันก็ได้นะ

Comment

MB ไม่สนตัวนี้เหรอคับ
        ECS A780GM-A ULTRA

ราคาไม่***งกันมาก แถมยังเก็บไว้เปิด 4 หัวได้อีก

Comment

ถ้า บวกได้สัก1,000
          HD4830 3,990 ร้าน Advice

Comment

แค่นี้แหละ แรงแล้วท่าน
            เปลี่ยนการ์ดจอ เด่วงบบานปลาย

Comment

เมนบอด ตัวนี้มันน่าจะลงตัวแล้วนะครับ ตามที่พี่วิกรณ์บอก

หรือว่ามันมีรุ่นอื่นที่มันดีต่อสเปคผมกว่านี้ 2800+-500

ก็แนะนำได้นะครับ เฉพาะเมนบอด นะครับ

Comment

เมนบอร์ดตัวนี้หาซื้อยากแล้วนะครับ มือ1 (ต่อให้มือ 2 ก็ยาก -*-)

ลองเลื่อนไปเล่น -EM ก็ได้ครับ อยู่ในงบเหมือนกัน

Comment

ASUS M3A78-EM อ่ะหรอครับ

ถ้า CM มันหาซื้อยากจริง แล้ว EM ศักยภาพต่างกันยังไงครับ

และพอจะมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ

Comment

เปลี่ยน VGA เดียวมีงบ บาน แน่ๆ เลย

ส่วนบอร์ด ถ้าไม่ OC การใช้งานมันก็ แทบจะเหมือนกันทุกบอร์ดครับ

แต่ถ้าจะ OC ก็ ECS A780GM-A ULTRA เจ๋ง เหมือนกันตัวนี้

Comment

MB ถ้าเป็นไปได้ผมไม่มั่นใจ กะ ECS นะ
                      จริงๆ ผมใช้ ปัญหา จุกจิกเยอะ โดยเฉพาะเวลา ไฟตก หรือ ไฟดับ
                      เจอมากะตัวเอง

Comment

VGA ไม่เปลี่ยนอยุ่แล้วครับ
                        ถ้า ASUS M3A78-CM หายากจิง ผมเลยอยกรุ้ไงครับว่าใช้ไรแทนดี ในสเปคของผม

Comment

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-US2H = 2,970

เล่น กิ้กกาบ๊วย แล้วกันครับ

ไม่ก็เล่น EM ไป ไม่ต่างกะ CM เท่าไหร่หรอก
                          Last edited by lovelyarm; 24 Mar 2009, 19:14:17.

Comment

ครับผม

Comment

Working...
                            X