Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาก Q6600 อยากเปลี่ยนไปใช้Phenom II X4 940BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    มีไรสงสัย ถามได้
    ผมเป็นกลางอยู่แล้ว นะ ตัวใหนแรงกว่าก็บอกว่าแรงกว่า นะ (ผมก็เหมือนท่าน ไม่รู้ก็ถาม ศึกษา หาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อ ตัวใหนแรง ตัวใหนคุ้ม ค่อยซื้อ )
    ผลเทสที่ให้ดูที่จริงเค้าเทส X3 720 กับ X4 810 นะ พอดีเห็น Q6600 / X4 920 ด้วย เลยเอามาให้ดูเล่นๆ
    แต่ที่จริงรู้ใหม พระเอกของงานนี้คืออะไร ???

http://www.extremeoverclocking.com/r..._X3_720_1.html

.
    ท่านช่วย แจง เรื่อง ความคุ้มค่าให้หน่อยได้ไหมครับ เพื่อช่วยในการตัดสินใจ

เอาที่ความแรงใกล้เคียงกัน และก็เปรียบเทียบราคาด้วยอะครับ

Comment

เทพของผลต่างๆ กลับเป็น E8400 ซะงั้น 555+ ( E8500 กับ E8600 ไม่ต้องเอามาเทียบ เพราะทลุกราฟไป ละ ^^ )
      ความแรง + ประสิทธิภาพ + คุ้ม = 8xxx นะ
      Qxxxx ที่ราคาแพงกว่ามีกระเด็น หลายตัว หุหุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เทพของผลต่างๆ กลับเป็น E8400 ซะงั้น 555+ ( E8500 กับ E8600 ไม่ต้องเอามาเทียบ เพราะทลุกราฟไป ละ ^^ )
        ความแรง + ประสิทธิภาพ + คุ้ม = 8xxx นะ
        Qxxxx ที่ราคาแพงกว่ามีกระเด็น หลายตัว หุหุหุ

ขอบคุณครับ เปลี่ยนแนวคิดผมได้มากเลย

เมื่อก่อนผมคิดแค่ว่า C2Q มันต้องแรงกว่า Core 2 เสมอไป

ซึงความเป็นจิง ไม่ใช่ ใช่ปะ ผมเข้าใจถูกต้องไหมคัรบ

Comment

Originally posted by apevolution View Post
          ขอบคุณครับ เปลี่ยนแนวคิดผมได้มากเลย

เมื่อก่อนผมคิดแค่ว่า C2Q มันต้องแรงกว่า Core 2 เสมอไป

ซึงความเป็นจิง ไม่ใช่ ใช่ปะ ผมเข้าใจถูกต้องไหมคัรบ
          ถูกต้อง

Q6600 vs E8400 ผมใช้มาทั้งคู่ (Q6600 ไปก่อน แล้วก็ตามด้วย E8400)
          หันมาคบ E7400 @ 4.0 GHz ( 500 x 8 ) 555+
          อันนี้แค่เปิดโหลด bit นะ
          บุคคลซึ่งนิยมความแรง (ลองของ)

Comment

ผมก็อยากทำ โอเวอร์คล็อค นะครับ แต่ ยัง ทำไม่เป็นเลย ท่านช่วยแนะนำได้ป่าว

Comment

ถูกต้อง

Q6600 vs E8400 ผมใช้มาทั้งคู่ (Q6600 ไปก่อน แล้วก็ตามด้วย E8400)
              หันมาคบ E7400 @ 4.0 GHz ( 500 x 8 ) 555+
              อันนี้แค่เปิดโหลด bit นะ
              บุคคลซึ่งนิยมความแรง (ลองของ)
              E7400 @ 4.0 GHz ไฟ 1.9v ป่ะครับตัวนี้

Comment

Working...
              X