Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมค้าง???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมค้าง???

เราใช้ C2D E6600 3.1[o/cแล้ว]
    Ram kingmax 800(ลืมรุ่นแล้ว)
    ASUS 8800GTS

ไมเล่นแล้วมันค้างง~
    (ค้างเวลาออกมาคุยmอ่า กดALT+TABออกมาอ่าแล้วกดกลับเข้าไม่ได้)

หรือว่าไวรัสอ่า

แรม KingMax ของ D Computer รุ่นนี้ผมเคยใช้ครับ เป็นแรมแบบ TinyBGA ที่ไม่เหมาะสมกับการ Overclock เป็นอย่างยิ่ง ผมจึงได้นำ
    ไปเปลี่ยนเป็น G.Skill ตัวปัจจุบัน ผมแนะนำว่าหากคุณต้องการใช้งาน
    มันได้อย่างเสถียรจริงๆ ไม่ควรให้มันทำงานเกิน 800MHz และ ค่า CL
    ของมันควรตั้วที่ 5-5-5-15 เท่านั้นครับ ไม่ควรเพิ่มไฟโดยเด็ดขาด

Comment

*-*

Comment

ทดแรมลงมาบ้างมั้ยครับ....
        (แบบทีถ้าตั้งออโต...มันก็ไม่ไหวนะ)

Comment

Working...
        X