Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย Epson Stylus CX5500ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย Epson Stylus CX5500ที

Epson Stylus CX5500

หลังจากเปิดเครื่อง ไฟเขียวที่ปุ่ม ON และไฟ แดงที่สัญลักษณ์รูปหยดน้ำหมึกติดค้างตลอด การติด ต่อระหว่างคอมกับปริ้นเตอร์ดูใน Printers and Faxes สถานะเป็น Ready เข้าไปดูที่ Printing Preferences ตรงหัวข้อ ปริมาณ น้ำหมึก บางอันขึ้นสัญลักษณ์เครื่องหมาย ! บาง อันกากบาทแดง ลองทดสอบตามช่าง ITที่ทำงานแนะนำมาโดยใช้น้ำอุ่นเช็ดที่ชิปตลับหมึ กก็ยังไม่หาย หมึกที่เหลือก็ยังมีอยู่พอสมควรหมึกสี แดงที่เห็นเป็นเครื่องหมาย ! นั้นก่อนเกิดปัญหา เหลือเยอะกว่านั้นครับ

อันดับที่ 1 นะครับ ลอง ทำการติดตั้ง ตลับหมึกดูครับ
    อันดับที่ 2 ลองสั่งปริ้น TEST ดูครับ
    อันดับที่ 3 ถ้าหากยังไม่หายก็ ลองแบบนี้ครับ ขณะ เปิดเครื่องอยู่ก็ ถอดปลั๊ก จาก เครื่องปริ้นเลยครับ เพื่อทำการ RESET ระบบใหม่
    อันดับที่ 4 ถ้าสงสัยให้ดูข้อ 1 ครับ

Comment

thx " OoKengZaoO "

รอฟามคิดเห็นท่านต่อไป....

Comment

ทำความสะอาดชิพนั่นละครับ เอายางลบถูโลด แล้วก็ลองเสียบ ๆ ถอด ๆ ดู บางทีเสียบ ๆ ถอด ๆ ก็หาย ถ้่าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนชิพ ถ้าเปลี่ยนชิพยังไม่หาแปลว่าได้ฤกษ์ถอยใหม่แล้ว

อาการยอดฮิตของ Epson รุ่นใหม่ ๆ งับ

Comment

" manchester2548 "

ถอดชิป(แผงวงจรเล็กรึป่าว)ที่อยู่ข้างตลับได้เลยใช่หรือเปล่าครับ แล้วมีขายชิปอย่างเดียวไหมหมึกมันยังอีกแยอะ
          เอาน้ำอุ่นๆเข้าลูบหลายครั้งแร่ะยังไม่หาย เข้าเว็บ epson ส่งปัญหาไปทางออนไลน์ได้1อาทิตย์แล้วทีมงานหน้าโง่ยังไม่เห็นตอยกลับมาเลย เซ็งเป็ด....เยสเป็ดทีมงานepson

Comment

ตลับแท้ หมึกแท้ใช่ไหมครับ งั้นก็เคลมโลดครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              ตลับแท้ หมึกแท้ใช่ไหมครับ งั้นก็เคลมโลดครับ
              เคลมตลับเหรอครับ.....ตลับแท้ครับไม่ได้ต่อแทงค์ ...ส่วนตัวเครื่องเคยเข้าไปเช็คตัวเลขเครื่องในเว็บหมดประกันไปแล้ว

thx... ทุกๆคำแนะนำครับ

Comment

อาจจะเป็นปัญหาผ้าซับหมึกเต็มก็ได้นะครับ

ลองหาโปรแกรม SSC Service ของ Epson CX5500

หรือ ตัวอื่นๆดูครับ http://www.google.co.th/search?hl=en...meta=&aq=f&oq=

Comment

ถ้าที่แถบสถานะขึ้นเครื่องหมาย ไม่น่าใช่ซับหมึกนะครับ ลองยกเข้าร้านชัวว์กว่าครับ จะได้ไม่ต้องซื้อตลับมาลองเอง เอาไปลองให้ชัวว์ดีกว่าว่าชิพหรือเครื่องที่เน่า

อาการยอดฮิตของเครื่องรุ่นนี้งับ ชิพแท้ ชิพเทียมก้เป็นได้

Comment

ติด thank หายขาด

Comment

Working...
                    X