Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ 60-70~C ควรปิดเครื่องยังครับ*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ 60-70~C ควรปิดเครื่องยังครับ*-*

ตามรูปอะครับ เปิดมาหลายเดือนแล้ว โหลดบิทเล่นเกม ไม่เคยปิด
    รู้สึกจะสุกแล้ว เมื่อกี้เล่น crysis พุ่งไป 80+~c - - หรือว่าจะเปิดต่อดีอ่ะ เพราะมีหนังให้โหลดเยอะ อิอิ
    แล้วเครื่องไหม้ค่อยว่ากัน อิอิ ขออภัยนะครับ รูปใหญ่ไปนิดนึง

edit ทิ้งไว้เฉยๆ เหลือ 55~c

Last edited by peeman; 23 Mar 2009, 11:19:29.

จิบๆ
    ยังน้อย

Comment

ปกติครับ

Comment

*0* แล้วถ้าเยอะจะขนาดไหนเนี่ย 100+ ? *-*

Comment

Originally posted by peeman View Post
          *0* แล้วถ้าเยอะจะขนาดไหนเนี่ย 100+ ? *-*
          ใช่ครับ 100 องศา ค่อยกลัว ผม 8800GT เปิดเครื่องก็ 60 แล้ว

Comment

ค่าไฟเท่าไรคับ ต่อเครื่อง ผมอยากรู้จิงๆ เลย

Comment

ถึง 100 เมื่อไหร่ ค่อยมาคุยกันครับ

Comment

spark 8800GT เปิดมาก็ 54 องศาแล้ว

Comment

เมื่อก่อนใช้ 8600GT แค่เปิิดเครื่องมาก็ 53+ แล้วครับ
                  ตอนเล่นเกมกราฟฟิคเยอะๆโน้น พุ่งไปที่ 81-82 องศา ผมก็เล่นมันอยู่ 4-6 ช.ม. ก็ยังไม่ไหม้นะครับ หึหึ

แต่เกิน 80+ ขึ้นไปผมก็ถึงว่ามันร้อนล่ะครับ แต่ยังเล่นได้สบายๆ ( สถานะการณ์ปกติ แค่มันร้อนเท่านั้นเอง )
                  รอมัน 90+ ขึ้นไปอันนี้ผมจะหาทางแก้ล่ะครับ -0-

Comment

ไม่เป็นไรครับปรกติ ของผม 50-67 นะห้องไม่มีแอร์

Comment

ICQ4 เคยเปิดโหลดบิตไว้ถึง 3 วัน3คืน อุณหภูมิไม่เกิน 65 เลย สูงสุด62
                      62 นี่มาเล่นเกมส์รอ โหลดบิตด้วยนะ เปิดเวปธรรมดา 50นิดๆ พัดลม70%
                      ค่าไฟฟรี มาหลายเดือนละ ตั้งแต่ปีที่แล้วไม่เกิน 100 เลย หุหุ

Comment

สบาย ๆ ของผม 60+ ทั้งวัน

Comment

เปิดทั้งเดือน...
                          ระวังhdd งอแงนะท่าน
                          เห็นโหลดบิทด้วย หุหุ

Comment

พอๆ กับของผมตกกลางคืนเหละ

Comment

ตามนั้น

Comment

Working...
                              X