Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้การ์ด EVGA GTX250 512M ต้องใช้ PSU เท่าไรถึงจะพอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้การ์ด EVGA GTX250 512M ต้องใช้ PSU เท่าไรถึงจะพอครับ

แบบว่าจะถอยการ์ด EVGA GTX250 512M ต้องใช้ PSU เท่าไรถึงจะพอครับ
    Spec ผม
    CPU C2D 8400
    M/B ASUS P5K-SE/EPU
    HDD SG500G+SG80G
    Ram DDR II 2Gx2
    DVD RW LG
    พัดลมตัวเล็ก 4 ตัว
    ต้องใช้กี่ Watt ถึงจะเพียงพอครับ แล้วช่วยแนะนำด้วยครับว่าใช้ยี่ห้อไหนดี ได้ราคาด้วยยิ่งดีเลยครับ
    ผมไปสอบถามที่ร้านเขาแนะนำ PSU Neolution 500 Watts ราคา 350 บาท มันใช้ได้ดีไหมครับ ไฟจะเพียงพอหรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยนะครับผม

500+ งบซัก 2500.- กำลังดี

Comment

TT 550W 2500 เหลือๆเรย

Comment

ที่ร้านเขาบอกว่า ใช้ watt แท้ กี่watt ก็ได้ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แล้วถ้าผมจะใช้ของ Delux กับ Gview 500watt ราคาซัก 1500 บาท พอไหวไหมครับ เพราะงบมีแค่ 1600 บาท หรือว่ายี่ห้อไหนในงบที่มีแนะนำด้วครับ
        Last edited by teledis; 23 Mar 2009, 13:35:12.

Comment

ถ้าใช้งบตามที่ท่านว่า

ผมแนะนำ Deluxe 500W DLP50A ครับ

ราคา 1650บ. ประกัน1ปี

ผมเองก็ใช้อยู่ครับ(ของผมซื้อตอนมันประกัน2ปี)

Comment

Originally posted by teledis View Post
            ที่ร้านเขาบอกว่า ใช้ watt แท้ กี่watt ก็ได้ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แล้วถ้าผมจะใช้ของ Delux กับ Gview 500watt ราคาซัก 1500 บาท พอไหวไหมครับ เพราะงบมีแค่ 1600 บาท หรือว่ายี่ห้อไหนในงบที่มีแนะนำด้วครับ
            วัตแท้กี่วัตก้อได้ อาจจะ จิงนะ เพราะวัตแท้ส่วนใหญ่460w+ อยู่แร้วนิ

Comment

Gview น่าสนแฮะ สาย ยาวๆๆๆ ไฟแดง ราคาถูกๆ

ดีหรือไม่ อันนี้ไม่ทราบ

Comment

deluxe มันห่วย ... งบ 1500 ไปเอา raidmax 530w ดีกว่า

Comment

THK.ครับเดี๋ยวจะไปดูว่ามี raidmax อ๊ะเปล่า

Comment

ผม ว่า DELUX 50A 500W

จ่าย ไฟดีกว่า Raidmax 530w นะคับ

Comment

อ้าวความเห็นผมเริ่มสับสนแย้วครับ แล้ว raidmax 500 Watt มันลูกเท่าไรอะครับ ผมดูของ DELUX มัน 1000 นิดๆพอดีว่างบจำกัด ไม่เกิน 1500 น่ะครับ

Comment

raidmax 530 1500 เอง สายถอดได้

รูปร่างพอมีราคา

Comment

Originally posted by twoza View Post
                          ถ้าใช้งบตามที่ท่านว่า

ผมแนะนำ Deluxe 500W DLP50A ครับ

ราคา 1650บ. ประกัน1ปี

ผมเองก็ใช้อยู่ครับ(ของผมซื้อตอนมันประกัน2ปี)
                          เอาตัวนี้ครับ active pfc วัตเต็มๆ

Comment

EVGA GTX250 512M
                            มีรุ่นนี้ด้วยเหรอ หรือว่าเราตกข่าว คริๆ

Comment

ตกลง raidmax 530 ดีรึไม่ดีอะครับ watt แท้ไหม

Comment

Working...
                              X