Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามความเห็นหน่อยครับว่า จะอัพเป็นกี่เมกดี True

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามความเห็นหน่อยครับว่า จะอัพเป็นกี่เมกดี True

ตอนนี้ผมใช้ True 1 เมก อยู่ คู่กับ sim true ก็เดือนละ 599 + true 125 บาท
    เวลาที่เปิดเน็ต ก็กลับมาจากที่ทำงาน ก่อนนอน เวลา 20.00-24.00 ทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ
    ปกติก็โหลดบิตเป็นประจำ ความเร็วคงที่ประมาณ 100-104 Kbps ตอนแรก ก็ว่ามันเร็วดีนะ (แต่ความต้องการไม่มีสิ้นสุดของผม อยากได้อีก เบื่อตัวเองจัง)
    แล้วจะ up เป้นกี่เมกดี ถึงจะคุ้มค่ากับความเร็วมากที่สุด
    ระหว่าง
    2 เมก 890 บาท
    4 เมก 990 บาท
    หรือ 8 เมกไปเลยดี 1199 บาท ดี
    ตอนนี้ลังเลระหว่าง 4 กับ 8 กลัวจะใช้ไม่คุ้ม
    เพราะวันๆ นึงเปิดแค่ 20.00-24.00 บางทีก็ไม่ถึง
    กิจวัตรหลักๆ ก็คือ เปิดเว็ปกับโหลดบิต หนัง DVD ล้วนๆ บางทีก็เล่น pangya บ้าง อนางอ ก็คิดว่าจะซื้อ Bittorent Box อยู่
    แต่ตอนนี้ติดโรคประจำตัว เลยพลัดไปก่อน ไม่รู้มันจะหายมั้ยไอ้โรคนี้อ่ะ (โรคทรัพย์จาง) ไปใหญ่แล้วเรา

ก็เลยมาปรึกษากับเพื่อนๆ ใน OCZ ว่า ผมควรจะ เพิ่มเป็นเท่าไร่ดี
    สอบถามทาง True care chat แล้ว ว่าเบอร์ผมรองรับ 8 เมกด้วย
    http://www.truecorp.co.th/tha/promot...peed8mbps.jsp#
    20
    ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน 1 เมกก็พอแล้ว 599
    10.00%
    2
    2 เมกก็พอ 890
    10.00%
    2
    4 เมกไปเลย 990
    20.00%
    4
    สุดๆ ก็ 8 เมก มันรองรับก็เล่นไปเลย 1199
    60.00%
    12
    Last edited by kessopha; 23 Mar 2009, 13:43:32.

โอ้ ถามกันแบบนี้เลย ต้องดูกำลังจ่ายตัวเองแหละผมว่านะ ถ้า จ่าย 8m ไหวก็ไปเลย อย่าลืมนึกถึงความคุ้มค่านะครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
      โอ้ ถามกันแบบนี้เลย ต้องดูกำลังจ่ายตัวเองแหละผมว่านะ ถ้า จ่าย 8m ไหวก็ไปเลย อย่าลืมนึกถึงความคุ้มค่านะครับ
      ก็ติดตรงนี้แหละ กลัวจะใช้ไม่คุ้มค่านะครับ เพราะไม่ค่อยได้เปิด เปิดแต่ก่อนนอนเท่านั้น

Comment

ตอบนอกเหนือจากนั้น นะ
        ย้ายไป Maxnet อะ หิหิหิ
        ราคา 590 ฿ เท่าเดิม แรงกว่าด้วย 3 M
        ไม่ต้องขอเบอร์บ้าน สาย Lan ตรงๆ

Comment

ถามช่างของ True มาเขาบอกถ้าจะใช้ 8m ต้องอยู่***งชุมสายประมาณ 1 กิโลเมตร
          มากกว่านั้นอาจจะได้เเค่ 4m บ้านผม***ง 1 โลนิดๆ ช่างยังบอกไม่เเน่ใจอาจได้เเค่ 4m
          8m คุ้มสุดเเล้วครับ

Comment

ของผมก็ใช้ 2Mbps 890บาท ต่อไป กำลังรอดูโปรโมชันจากหลายๆค่าย

Comment

ถ้าได้ 8m ก็เข้าทางปืนเลยอ่าครับ อิอิ คุ้มค่ามากสำหรับผมนะ รอมานานแล้วจ้า แต่เช็คล่าสุดได้แค่ 4m (แงะ ความฝันยังไม่เป็นจริง) แต่ก็พอใจแล้วครับ เพราะอนาคตคงได้ 8m แน่นอนครับ (ให้ความหวังตัวเอง งิงิ) เพราะเมื่อกอ่น สูงสุดที่ 2.5mมา 3ปีกว่า ล่าสุด ไปสูงสุดที่ 4m ก็ถื่อว่าพัฒนาการไปหน้าเรื่อยๆ งิงิ ทรู สู้ๆ เขาน๊า

Comment

ของผมใช้tot

2m

1000/เดือน

***งไม่เกิน1กม

ด้วย

มานมีโปโฒชั่นไรป่ะคับ

ตอนนี้ของtot

ราคาเท่าไหร่

Comment

โหวตให้ 2Mbps ละกัน

กิจวัตรที่ท่านใช้ ส่วนใหญ่การใช้งานประจำของท่าน ไม่คุ้มแหงๆยกเว้นตอนโหลดหนังครับ ถ้าไป8Mbps ก็จะโดนค่าใช้จ่ายอย่างแรง

ผมเอาในส่วนกิจวัตรการโหลดDVDมาช่วยตัดสินใจละกัน
                  คือท่านต้องดูอะครับ ว่า 1Mbps ท่านโหลดกี่นาที เวลาเฉลี่ย2-4 ทุ่มเสร็จแล้วปิดเครื่อง ก็ประมาณ 2ชม./วัน
                  ถ้าท่านใช้1Mbps โหลดเสร็จในเวลา 2 ชม.นั้นมั้ย? 2Mก็แน่นอนว่าเร็วขึ้นเท่าตัว ถ้า8Mbps ก็แปบเดียวเ่ท่านั้น

แต่ผมกลัวอย่างนึงนะ ทรูมันจำกัดBandwith เข้าออก (ซึ่งน่าจะรวมทั้งอัพและดาวน์)ด้วยไม่เกิน เท่าไร ดูได้ที่นี่ http://www.truecorp.co.th/tha/promot...m_standard.htm (ต้องกดเข้าไปดู ในส่วนของเงื่อนไขการให้บริการ)
                  ถ้าผมเดาๆเอา อัพและดาวน์พร้อมๆกัน เช่นโหลดบิต อาจจะเกินได้ครับ ใน 1 ชม. ลองคำนวนคร่าวๆแล้ว ไม่น่าเกินแหะ
                  Last edited by Zepherous; 23 Mar 2009, 20:35:47.

Comment

8 เม็ก ดิครับ

คุ้มค่าที่สุด

Comment

ความคุ้มค่า อยู่ที่กำลังทรัพย์ของท่านคับ
                      กิจวัตรผมคล้ายๆท่านแหละแต่ของผมโหลดบิตเล่นเนตแค่เสาอาทิดเท่านั้น
                      2วันกับการใช้เนต ของแต่ละอาทิด ผมจะยอมจ่ายเป็นพันๆทำไมในเมื่อผมใช้เดือนนึงไม่ถึง10วัน

แล้วแต่ท่านนะคับ ผมเองก็โหลดdvdเล่นเกมเหมือนท่านแหละ แต่ตอนนี้ผมตัดสินใจเลือกสิ่งที่ดีกว่าแล้ว กำลังจะยกเลิกทรูมาใช้ maxnet(สมัครไปละด้วย) จะจ่ายแพงกว่าทำไมในเมื่อมีตัวเลือกที่ดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X