Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วมีเสียงดังค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วมีเสียงดังค้าง

เปิดเครื่องแล้วมีเสียงดังค้างตลอดน่ะครับ แต่สามารถเข้าวินโดได้ปกติ และไม่ผิดปกติเลย ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ
    ผมใช้ mainboard GA-EP45T-UD3R ครับ

ปล.ลองเปิด-ปิดหลายรอบเสียงดังก็ยังค้างอยู่ จนต้องถอดสาย speaker case ออกนะครับ

ถอดแรม การ์ดจอมาเช็ดดูครับ

Comment

reset bios น่าจะหายนะ

Comment

เสียงอะไรอ่ะครับ

Comment

ดังแบบไหน

Comment

แบบว่าไบออสมันมีสองตัวถ้าตัวหนึ่งบู๊ตเข้าไม่ได้ มันจะบู๊ตอีกตัวหนึ่งครับพอเข้าได้ก็ยาวเคลียร์ไบออสน่าจะหายครับ

Comment

Working...
            X