Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดนึงครับ กับการเคลม HDD ที่ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดนึงครับ กับการเคลม HDD ที่ DCOM

พอดี HDD ลูกนี้มีอาการอ่านเขียนข้อมูลช้าตามรูปที่ให้มาเลยครับ

ใช้มาก็ 3 ปีเกือบ 4 ปีแล้วครับ ตรงเงื่อนไขการประกันทุกอย่าง

ผมอยากจะถามดังนี้ครับ

1.รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ศูนย์ DCOM พันทิพย์ชั้น 5 ที่ว่าๆกันทีครับ (ขอโง่นิด พันทิพย์ประตูน้ำหรืองามวงศ์วานครับ)

2. เค้ามีบริการถ่ายโอนข้อมูลระหว่างตัวเก่าที่เรานำไปเคลม กับตัวใหม่ที่เราจะได้รึเปล่าครับ เพราะ ณ สถานะตอนนี้คือบูตวินโดว์ขึ้น แต่ทำอะไรช้ามาก

ฟังเพลงยังมีอาการกระตุก ให้ไรท์ DVD มีหวังนรกแตกแน่

3.อาการนี้จะเคลมได้มั้ยครับ

2 ไม่สำรองให้ครับ ต้องสำรองเอง

3 ต้องดูว่าตอนใช้งานปรกติ มันช้าหรือป่าวครับ

Comment

ใช้งานปกติ ช้าถึงขั้นอนาถาเลยครับ

อย่างที่ว่าไว้ เล่นไฟล์ MP3 ยังกระตุก = ="

เลยจนปัญญาจะไรท์ back up แล้ว

Comment

เคลมได้เลยครับแบบนั้น ค่อยๆแบคอัฟไปครับ ยังดีที่เปิดได้

ส่วนเบอร์ DCOM รอท่านต่อไปครับ

Comment

พันธุ์ทิพย์พลาซ่า

บริษัท ซีนิกซ์ เอ็กซ์เพิร์ท
          คอร์ปอเรชั่น จำกัด

604/3 ชั้น 5 ห้อง 531 พันธุ์ทิพย์พลาซ่า ถ.เพชรบุรี แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กทม. ( ตรงข้ามศูนย์ดีคอมพันทิพย์)

02-255-4645

http://www.dcomclinic.com/where.asp

Comment

Working...
          X