Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 3D MARK03

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน 3D MARK03

สเปคคอมนะครับ

P4 3.0 531 socket 775
    MB P5VDC-X
    Galaxy 7600gs ddr3 1.2ns
    Ram Rox 512/533*2
    psu 400wat

ลองรัน 3D mark03 ได้คะแนน 6647 ครับ มันน้อยมากๆเลยอะ

เอารูปลงไม่เป็นครับแต่ save หน้าจอเทสมาไว้บน word แล้วครับ

เอารูปลงเป็นแล้วครับ
    Last edited by anatomy; 16 Mar 2007, 22:55:04.

ลองเทส โปรแกรม AquaMark3 (ตู้ปลา) ดูว่าคะแนนเท่าใหร่ครับ

Last edited by TWK.; 16 Mar 2007, 22:27:24.

Comment

ิลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ

Comment

13 - 14 k กำลังดีเรย

Comment

3D03 ได้ 6600 คะแนน น้อยมากกกกกกกกกก ท่าน (ผิดปกติอย่างเเรง)
          การ์ดตัวเก่าผม Forsa GF 7300GT DDR2 256/128
          ไม่ได้ ลากการ์ดจอ ใช้เดิม ๆ 3D03 ได้ 6700 + CPU 630 3.0@3.8 (นิดหน่อย)

Comment

คะแนนไหมมันน้อยผิดปกติมาก
            ลง Windows ใหม่เป็นทางเลือกสุดท้ายนะ

Comment

เทสอีกตัวนะครับ

เทส
              Last edited by anatomy; 16 Mar 2007, 23:12:55. Reason: ได้เท่านี้เป็นยังไงบ้างครับ น้อยหรือมาก หรือ ...... ไม่รุ้ครับ

Comment

Originally posted by anatomy View Post
                เทส
                ดูแล้ว CPU ไม่เพี้ยนครับ ของผมไม่ O/C ก็ได้ 8000 นิด ๆ เหมือนกัน (ตู้ปลา)
                แต่คะแนนการ์ดจอนี้เพี้ยนทั้ง 2 ตัว (03+ตู้ปลา) เลยครับ ผมว่าไดร์เวอร์มันเดี้ยงรึปาวครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูนะ

Comment

x1600exผมก็ได้คะแนนตู้ปลาประมาณนี้เหมือนกัน

แต่ระบบเป็นE6300นะครับ แต่คะแนน03ก็น้อยไปจริงๆนั่นแหละ

ผมว่าคงเซ้ตค่าผิดพลาดซักเล็กน้อยตรงค่าลบเหลี่ยมมั๊ง

ลองเช็คๆดูครับ ^ ^

Comment

ค่าลบเหลี่ยม

Originally posted by naiaod View Post
                    x1600exผมก็ได้คะแนนตู้ปลาประมาณนี้เหมือนกัน

แต่ระบบเป็นE6300นะครับ แต่คะแนน03ก็น้อยไปจริงๆนั่นแหละ

ผมว่าคงเซ้ตค่าผิดพลาดซักเล็กน้อยตรงค่าลบเหลี่ยมมั๊ง

ลองเช็คๆดูครับ ^ ^
                    ค่าลบเหลี่ยม คืออะไร หรอครับ แล้วมันอยู่ตรงไหน แก้ไขยังไงอ่า

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์ฟเวอร์ดูน่ะครับ

เพราะการ์ด Galaxy 7600GS DDR3 1.2 ของผม ได้เท่านี้อ่าครับ อิอิ ...

แต่ดูไปดูมา คะแนน CPU ของท่าน น้อยมากครับ ...

จึงทำให้ คะแนนรวมออกมาได้น้อย ครับ ...

Comment

ใช้ Driver ในแผ่นที่มากับตัวการ์ดเลยดีไหมครับ เพราะปัจจุบันผมใช้ตัวที่โหลดมาจากเวปของ

Nvidia V 93.71 ครับ

เมื่อวานผมลองลาก CPU ไปที่ 3.0 @ 3.3 g มันจะเกี่ยวไหมครับ

Comment

รายละเอียด ละเอียดจิงๆๆนะ

ตัว 3DMark03 ของผมเป็นตัว DEMO นะครับไม่ทราบว่ามันเกี่ยวอะไรไหม

Comment

งุงิงุงิ

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์แล้วครับ ใช้ของคุณ NGO ตัวใหม่สุด

Comment

ดันๆๆๆ ทำไมคะแนน CPU น้อยจังเลยอะ ตอนนี้ลากไป 3.45 แล้ว

Comment

Working...
                              X