Announcement

Collapse
No announcement yet.

SET Overclock แล้วใน Bios แล้วพอเข้า Windows มันโชว์เท่าเดิมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SET Overclock แล้วใน Bios แล้วพอเข้า Windows มันโชว์เท่าเดิมครับ

ขออณุญาติอีกสักเรื่องนะครับ

Spect ที่ผมใช้คือ Cpu Core2Qouad 9400 Maindboard Gigabyte GA-EP45-UD3R Ram Corsair Dominator 2GB 2x1GB DDR2 Bus 1066 VGA Asus 8800GT 1GB.

1.มันเพียงพอสำหรับเล่น GTA แบบลื่นๆ ได้รึยังครับ (คือเล่นแล้วปรับ Hight หมด Ressuration 1440x900 กระตุกนิดๆแบบน่ารำคาญครับ)

2.ผม ไปที่ Bios Overclock CPU จาก 2.66 เป็น 3.2 Mhz มันมากไปมั้ยครับ ฮีทซิงค์พัดลมเดิมๆ

3.จาก ข้อที่2 Overclock แล้ว พอเข้า windows XP SP3 ไปที่ System มันโชว์ ว่า 2.67 ทั้งที่ใน Bios มันก็ Save ได้ไม่มีปัญหา ถ้าจะ Clock ต้องทำอย่างไรดีครับ

ขอคุณอีกครั้งครับ

1. สบายๆ
    2. น้อยไป (ซะด้วยซ้ำ)
    3. แปลก

Comment

Bios เซฟค่าไว้แล้ว แต่เข้าวินโดว์ ค่าไม่เปลี่ยนใช่มั้ยครับ

ส่งเครมโลดครับ นี่แหละปัญหาของพี่บ๊วย

EP35 ของผมก็อาการเดียวกัน ส่งเครมเรียบร้อย Clock ได้ปกติ

Comment

Working...
      X