Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับการ แปลงแปลงระบบ FAT32 ให้เป็น NTFS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับการ แปลงแปลงระบบ FAT32 ให้เป็น NTFS

การใช้คำสั่ง Convert X: /FS:NTFS
    X คือ ไดร์ฟที่จะเปลี่ยนนั้น อยากทราบว่าข้อมูลในHDDในไดรฟ์นั้นและระบบwindowจะยังคงอยุ่เช่นเดิมหรือไม่ จะมีผลกระทบอย่างไรกับการใช้คำสั่งนี้ ??

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีผลกระทบครับ ถ้ากลัวมีปัญหา แนะนำให้ใช้ partition magic ครับ

แต่ทำใจไว้นิดหน่อย บางไฟล์มันจะใช้ไม่ได้หลังจากแปลงเป็น NTFS (ผมเป็นที่พวกไฟล์เพลง เสียไป 2 เพลง)

Comment

ตอนทำไฟอย่าดับเป็นใช้ได้ครับ

Comment

ใช้ partition magic ช่วยดีที่สุดแหละน่า ถ้าเปลี่ยนโดยใช้วิธี Convert X: /FS:NTFS ความปลอดภัยก็สู้กับใช้โปรแกรมทำไม่ได้นะครับ บางครั้ง HD ของท่านอาจมีปัญหา พวกโปรแกรมพวกนี้แหละจะช่วยด้านระบบความปลอดภัยได้บ้าง

Comment

ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ

Comment

อยากทราบวว่า โรแกรม partition magic สามารถโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by sudteenxzz View Post
              อยากทราบวว่า โรแกรม partition magic สามารถโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ
              ลองไปดูที่ http://www.9down.com/search.php?s=hiren&x=0&y=0
              เปนแผ่นบูต มีโปรแกรมเพียบเลย ทั้ง partition magig ,ghost ,scanVirus ,repair
              ก็เลือกโหลดตามใจฉันครับ ชอบเวอร์ไหนก็ลุยเลย

Comment

Working...
              X