Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลกใจมาก น้ำน่าจะเย็นกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลกใจมาก น้ำน่าจะเย็นกว่า

ผมไปดูการทดสอบน้ำมา เขาทำได้ 31 องศา ในสภาพ idle ของผม CoolerMaster ในสภาพปกติ วันที่ร้อนจัดได้ 34 องศา Full Load ได้แค่ 45 องศา ผมเคยเล่นที่ 430*9.5 idle 38 Full Load 46 องศา อย่างนี้จะไปเล่นน้ำใหมเพราะอันนี้ก็ทำได้ดีกว่า
    Attached Files

ไม่ต้องพึ่งน้ำเลย

เทพจริงท่าน

Comment

น้ำ น้ำ ไม่รักเราแล้ว T^T 555

Comment

น้ำใช่ว่าจะเย็นกว่าลมเสมอไปคับ ถ้าจัดระบบลูปไม่ดีระบายความร้อนไม่ทันก้อเท่านั้นแถมวูปเอาดือๆ
        แต่ข้อดีของน้ำมีแบบทที่ลมไม่มีคับคือ
        temp ขึ้นช้า แต่ลงเร็ว
        OC สูงๆเทสหนักๆ น้ำจะไม่สวิง
        ผมเคยเทสแล้วนั้งดูกราฟ Temp จะค่อยๆขึ้นเรื่อยๆแบบเอื่อยๆ พอกดหยุดแล้วลงแบบทันที
        มีอะไรอีกนึกไม่ออกแระ

ถ้าจะเอาเย็นเทพ ต้องติดลบคับ แล้วท่านจะได้ไปสำรวจดินแดนที่น้อยคนจะไปถึง(สำนวนเป็นไง ><)

Comment

เอาน้ำสาดเลยคับ...รับลองวิ่งเย็นลงแง๋มๆ5555+

Comment

ครับ ตอน Full Load ระบบน้ำจะควบคุมสภาพได้ดีกว่า

Comment

ไฟคอร์ท่านคงต่ำด้วยแหละ ลองอัดซัก 1.44 แล้วท่านจะถึง...บางอ้อ

Comment

มันต่างกันตอนอัดไฟหนักๆครับ

น้ำมันคุมอุณหภูมิได้อยู่หมัดกว่า

Comment

บอร์ดคนล่ะตัวมันวัด temp กันไม่ได้ครับ ถ้าท่านเล่นน้ำอาจจะเย็นกว่าก็ได้

Comment

Originally posted by one View Post
                    บอร์ดคนล่ะตัวมันวัด temp กันไม่ได้ครับ ถ้าท่านเล่นน้ำอาจจะเย็นกว่าก็ได้
                    +1 ครับ ท่าน

Comment

เรื่องบอร์ดแต่ละรุ่น และยี่ห้อและ+เรื่องตัวแปล cpu กินไฟ กับไม่กินด้วยครับ เรื่องtemp คนละเรื่องกันเลย ของพวกนี้ คนละบอร์ด คนละsystems วัดกันยากครับ ใช้เองถึงจะทราบดี

ไปส่อง review ชุดน้ำของ coolermaster อีกเวปดีกว่าครับ ขนาดชุดเล็กๆ เทสกับ systems เดียวกัน เย็นกว่า tuniq 10 องศา ขนาดชุดน้ำเล็กๆนะครับ อันนี้เทสบนsystems เดียวกันค่อยน่าเชื่อถือหน่อย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                        ครับ ตอน Full Load ระบบน้ำจะควบคุมสภาพได้ดีกว่า
                        +1 ครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                          น้ำใช่ว่าจะเย็นกว่าลมเสมอไปคับ ถ้าจัดระบบลูปไม่ดีระบายความร้อนไม่ทันก้อเท่านั้นแถมวูปเอาดือๆ
                          แต่ข้อดีของน้ำมีแบบทที่ลมไม่มีคับคือ
                          temp ขึ้นช้า แต่ลงเร็ว
                          OC สูงๆเทสหนักๆ น้ำจะไม่สวิง
                          ผมเคยเทสแล้วนั้งดูกราฟ Temp จะค่อยๆขึ้นเรื่อยๆแบบเอื่อยๆ พอกดหยุดแล้วลงแบบทันที
                          มีอะไรอีกนึกไม่ออกแระ

ถ้าจะเอาเย็นเทพ ต้องติดลบคับ แล้วท่านจะได้ไปสำรวจดินแดนที่น้อยคนจะไปถึง(สำนวนเป็นไง ><)

"..แล้วท่านจะได้ไปสำรวจดินแดนที่น้อยคนจะไปถึง << สำนวน สุดยอดคร้าบบบ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ps000000 อ่านข้อความ
                            ต้องลากเยอะ...ครับจะเห็นความต่าง มันนิ่งกว่ากันเยอะ.... ไม่แนะนำสำหรับคนที่กลัวน้ำแตก....
                            เหมือนขับรถต้องมีเฉียวกันบางฉันใด...ในใน CPU/GPU สำหรับพวกชอบลองก็แตกฉันนั้น

ล่อเล่นนะครับ ใส่ดีก็ไม่แตกหลอก ผมมันขอบลองเปลี่ยนบ่อยเลยแตกบ้าง

Comment

อยากเล่นน้ำ จังเลย

Comment

Working...
                              X