Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือผมเทสโปรแกรม super_pi_mod-1.5 ผ่านหมดแต่ orthos_exe_20060420 ไปได้แค 2 วิเองครับไม่ผ่าน แต่เล่นเกมส์ทำงานก็ไม่มีปัญหานะครับสเปค
    e 5200/3.5 ไฟ 1.47 ครับ ไฟแรม +0.2/ บัสแรม560/5-5-5-15/ pci 101/นอกนั้นออโต้ครับ ความร้อนประมาณ 48-50 ครับ ขอบคุณครับ

ให้แนะนำยังไงอ่ะคับ

แนะนำว่าแบบนี้ใช้งานได้มั้ย หรือแนะนำว่าทำยังไงให้ orthos ผ่าน

Comment

ลองอัดไฟแรมเข้าไปอีกครับ

Comment

ผมว่าไฟแรมไม่พอ
        560*2 = 1120 แรมไม่เทพ ไฟแรม 2.0 วิ่งไม่ได้แน่

Comment

Originally posted by phob View Post
          ผมว่าไฟแรมไม่พอ
          560*2 = 1120 แรมไม่เทพ ไฟแรม 2.0 วิ่งไม่ได้แน่
          ตามนั้น
          บัสแรมสูงมากไป
          ลดบัสแรมลงมาดูนะ เทสผ่านเเน่นอน

Comment

ขอบคุณมากครับคือว่าอยากดันบัส 560 จะต้องปรับไฟแรมเท่าไรครับตอนนี้ +0.2 แรมจีสกิว 1 กิกแพคคู่/ 2กิกอยากรัน orthos ผ่าน ครับ

Comment

ไฟแรมเกิน0.2 ไปมันเป็นสีแดงครับ มี 0.3- 0.6 มั้งครับ

Comment

ผ่านPI32Mผมก็เอาแล้วครับ

Comment

ผมผ่านครับตัวนี้นะ

Comment

ถ้าเป็น Pk บอร์ดกิ๊ก ก็อัดไฟแรม+0.4 ครับ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะวิ่งได้หรือเปล่า แรมวิ่งเกินสเปคมาก ถ้าไม่ไหว อาจต้องคลาย Cl ลง เป็น 6-5-5-15 ถ้ายังไม่ไหวอีก 6-6-6-15

ถ้าเป็น PQ นี่เหนื่อยครับจะวิ่งบัสขนาดนั้นนิ่งๆ ต้อง Cl6 แน่ๆ

PQ ผมวิ่ง บัส 1110 CL 5-5-5-15 ไฟ 2.1 Super-PI ผ่านสบายๆ แต่รัน orthos กับ prime95 ไม่รอดครับ แรมวิ่งไม่ไหว แต่ใช้งาน ได้ปกติ

ผมว่ารัน Super-PI ผ่าน มันไม่ได้บ่งบอกว่าแรมมันวิ่งได้ตามนั้นจริงๆ อย่าง PK ผมวิ่งบัส 1066 Cl5 ไฟ 2.0 รัน Super-PI ผ่านชิลๆ เจอ orthos กับ prime95 ไม่ถึงนาที ดับ ต้องอัดไป 2.24 นู่น ถึงรอด

Comment

ตามนั้นครับไม่ผ่าน orthos ครับ 2 วิเองครับทำไงไห้ผ่านครับ

Comment

Originally posted by ake_ddt View Post
                        ตามนั้นครับไม่ผ่าน orthos ครับ 2 วิเองครับทำไงไห้ผ่านครับ
                        ง่ายที่สุด ทดแรมลงมาครับ ให้ใกล้ๆสเปคแรม+บัสไม่เกิน100 แล้วอัดไฟช่วยแทน สมมุติแรมบัส 800 CL4 ก้เล่นที่ 900 CL4 แทน เกินนี้ก็ต้องคลาย CL นั่งไล่ไปเรื่อยๆล่ะครับ

PK ผมวิ่งบัส 900 CL4 ใช้ไฟ 2.22

กรณีนี้@3.5 แสดงว่า ใช้ CPU บัส 280*12.5 ทดแรมแบบ 1:2 ผมไม่รู้ว่าบอร์ดอะไร ทดแรมได้แค่ไหน ถ้าอยากให้นิ่งจริงๆ ต้องกดแรมลงสถานเดียวครับ อย่างน้อยก็ต้องทดเป็น 667 ได้ล่ะน่า

จะได้บัส 934 วิ่ง CL5 น่าจะรอด ไม่ยาก

Comment

พี่ครับบอร์ดตัวนี้ครับ ep 31 ds3l ครับช่วยหน่อยครับ

Comment

Originally posted by ake_ddt View Post
                            ไฟแรมเกิน0.2 ไปมันเป็นสีแดงครับ มี 0.3- 0.6 มั้งครับ
                            อย่าไปสนใจมันครับ

หรือไม่ก้อทดแรมใหม่ตามท่านอื่นๆ

Comment

เทส hyper_pi_0.98b อันสุดท้ายได้ 39 ปรกติไหมครับ เทส 32 m

Comment

Working...
                              X