ผม มีไฟล์ นามสกุล .VOB หรือไฟล์ที่ดึง ออกมาจาก ดีวีดีนั่นแหละครับ ไฟล์ขนาด 400กว่าเม็ก มีเพลง อยู่ 2เพลง ถ้าเอาไฟล์ไปเปิดเล่นตรงๆกับ โปรแกรม
k- lite (Media Player Classic) มันจะโชว์เวลา เพียง 3.02 นาที แต่ความยาวจริงๆแล้ว มัน 7นาทีเศษ แต่เมื่อเล่นเกิน 3.02นาทีไป Media Player Classic ก็ยังสามารถเล่นเพลง ต่อจนจบเพลงที่2ครับ
ปัญหาก็คือ ผมอยาก จะแปลงเพลงที่อยู่ในไฟล์ ซึ่งเป็นเพลงที่2 ซึ่งผมชอบมากๆ เอาลงไว้ดูบนไอพอด
แต่โปรแกรม คอนเวิร์ท ไฟล์ทั้งหลายแหล่ มัน อ่านค่าเวลา แล้วมันแปลงไฟล์ให้ตามค่าเวลา ซึ่ง มันจะแปลงให้ได้ไม่จบเพลงแรกด้วยซ้ำครับ นั่งงมมาหลายวันแล้วครับ ใครมีวิธีการแก้ไข จะขอบพระคุณมากครับ
ทำมาหลายวิธีดึงเพลงที่2ออกมาได้เพียง 1นาทีเศษเองครับ
หนำซ้ำเพลงแรก โปรแกรมทั่วไปก็ เอาออกมาไม่จบเพลงเหมือนกันครับ
มีแต่โปรแกรม
Jodix Free iPod Video Converter ที่เอาเพลงแรก ออกมาจบเพลงแต่ เพลงที่2มันดันมองไม่เห็นอีก
-มันมีโปรแกรมใหนที่แปลงแบบลุยดะ จนกว่าจะจบไฟล์ โดยไม่สนค่าเวลาที่มันกำหนดไว้มั้ยครับ
SS เพลงแรก จบเพลง อาจเคยผ่านตา เพลงมันเก่าแล้วล่ะ

เพลงที่2 แกะ ออกมาได้เท่านี้ ใคร รู้ ชื่อนักร้องบ้างมั้ย ถ้า เอาแยกจากกันไม่ได้จะได้ไปหาโหลดใหม่ 555