Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเรื่องพัดลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเรื่องพัดลมครับ

คืออยากรู้ว่าพัดลมเคส แบบนี้ http://www.jedicool.com/list.php?cate=7&productid=368 ถ้าเอามาใส่แทนHeatsink CPUได้มั้ยอ่ะคับ คือจะแต่งสวยๆอ่ะ ^^ แล้ว FAN Speed 2000 10% RPM 10% มันคืออารายอ่ะ งงคับ

พัดลมเอามาเปลี่ยนได้นะครับถ้า มานติดได้ ส่วนจะเอามาแทนheatsinkคงไมได้อะครับ heatsinkมานก็คือheatsink ที่เป็น เหล็กๆอะครับ

ส่วนFAN Speed 2000 +-10% RPM คือ 2000รอบต่อนาที บวก ลบ 10% คือมันวิ่งที่1800ถึง2200รอบต่อนาทีก็ได้ ไม่ผิดปกติ แต่ถ้าต่ำกว่านี้ ผิดปกติอะครับ

Comment

เอ้ยพิมผิดครับจะบอกว่าเอามาใส่แทนพัดลมHeatsinkตัวเก่า มันพัดลมสีดำไม่มีแสงสีอ่ะ 555+ เรยอยากเปลี่ยนซะหน่อย แต่ถ้าเปลี่ยนจะดีมั้ยอ่ะพัดลมเก่า3000รอบอ่ะ ตัวที่ให้ดูมันแค่2200รอบ

Comment

เปลี่ยนได้ครับถ้า heat sink คุณ support พัดลม ขนาด 80 mm.

Comment

ได้ครับ เพราะถ้าพัดลมซิงค์เดิม มันจะเป็น 80 mm อยู่แล้วครับ

Comment

ได้ครับแต่ลมเป่าซิ้งมันจะไม่ดีเหมือนเก่านะครับทำให้ระบายความร้อนไม่ดีเท่าเก่าแล้วก็ทำให้ CPU ร้อนขึ้นประมาณ 2-3 c นะครับแต่ถ้าอยากแต่งสวยไม่ได้ oc ก็ทำได้ครับ

Comment

Working...
            X