Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่องแรมอะครับ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่องแรมอะครับ ขอบคุณครับ

พอดีจะเพิ่มแรมอะครับ ของผมเป็น DDR2 แล้วจะเปลี่ยนเป็น DDR3 ได้ป่าวงิ

แล้วแรมแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันไหมอะครับเห็นของ Crucial มานแพกมากๆเลยอ่า

แล้วอยากจะรู้ว่าพวกแรวที่ bus น้อยๆ กับ bus เยอะๆต่างกันมากปะครับ
    เพราะเห็นราคาแตกต่างกันพอสมควร

แล้ว bus ระดับปานกลางเท่าไหร่หรอครับ

แล้วก็พอดีจะซื้อ 2GB อะครับ

เห็นบางกระทู้ที่ขายเขียน 1gb*2 หมายความว่ายังไงอะครับ มันใช่ 2GB อะป่าว

ขอบคุณครับ

Last edited by keehoman; 24 Mar 2009, 08:25:50.

เปลี่ยน MB เลยนะครับ

Comment

พอดีจะเพิ่มแรมอะครับ ของผมเป็น DDR2 แล้วจะเปลี่ยนเป็น DDR3 ได้ป่าวงิ

แล้วแรมแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันไหมอะครับเห็นของ Crucial มานแพกมากๆเลยอ่า

แล้วอยากจะรู้ว่าพวกแรวที่ bus น้อยๆ กับ bus เยอะๆต่างกันมากปะครับ
      เพราะเห็นราคาแตกต่างกันพอสมควร

แล้ว bus ระดับปานกลางเท่าไหร่หรอครับ

แล้วก็พอดีจะซื้อ 2GB อะครับ

เห็นบางกระทู้ที่ขายเขียน 1gb*2 หมายความว่ายังไงอะครับ มันใช่ 2GB อะป่าว

ขอบคุณครับ
      คือถ้าเมนบอร์ดคุณเป็นddr2 คุณจะใช้ ddr3 ไม่ได้อ่ะครับ

1gb*2 หมายความว่า 1gb 2แถวครับ รวมเป็น2gb

Comment

ดู บอร์ด ด้วยนะครับ ว่ารองรับ DDR3 รึปล่าว

เดียวซื้อมาใส่ จะ ฟาวล์ เอา

Comment

แล้วแต่ละค่ายมันแตกต่างกันไหมอะครับ

Comment

ก็อยู่ที่การใช้งานครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก มันก็เหมือนๆกัน

Comment

Working...
            X