Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปริ้นสแกนหนังสือแล้วออกเป็นสีฟ้าครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปริ้นสแกนหนังสือแล้วออกเป็นสีฟ้าครับทำไงดี

คือทำคู่มืออยู่น่ะครับก็ปริ้นในwordน่ะแหละ แต่ว่าส่วนที่เป็นสแกนมาจากหนังสือมันปริ้นออกมาเป็นสีฟ้าอ่อนหมดเลยครับ แต่ในรูปที่สแกนมาก็เป็นสีเทาๆครับ ตั้งค่าเครื่องพิมพ์ทั้งโหมดพิมพ์เฉพาะตัวหนังสือหรือพิมพ์รุปภาพมันก็ออกมาเหมือนกันหมดเลย

ลองใช้ฟังชั่นล้างหัวพ่นหมึกดูครับ

Comment

คือมันไม่ได้เป็นที่หัวพ่นแน่ๆครับสะอาดมากพิมพ์ภาพถ่ายยังเนียบเลย ผมเข้าใจว่าเกิดจากการอ่านค่าสีมากกว่า แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง

Comment

หน้าที่สั่งปริ๊นท์เปบั้นรเป็น Graystyle นะครับ มันจะปริ๊นท์แบบขาวดำครับ

Comment

รู้แล้วครับ มันมีอากาศเข้าไปในสายแท็งค์ครับทำให้พ่นสีมาผสมกันไม่ครบ
          แต่ผมใช้epson r230 มันไม่มีฟังค์ชั่นปริ๊นแบบขาว-ดำอ่ะ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
            แต่ผมใช้epson r230 มันไม่มีฟังค์ชั่นปริ๊นแบบขาว-ดำอ่ะ
            จิงด้วย พึ่งเคยสังเกตุ

Comment

Working...
            X