Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มค่าทุกบาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มค่าทุกบาท

เท่าที่ผมใช้ AMD มาตลอด 3ปี ไม่เคยเป็นไรมากเลยแถมยังเร็วก่าว P4 อีก
    เครื่องผม XP1800@2600 2.1Ghz
    ASUS A7N8X-X
    ram 256*2
    VGA GF4 440MX 128M เปลียนไปเป็น GF 6200
    เล่น เกมส์ ทำงาน เล่นเน็ต มาไม่เคยแฮ้ง
    ความร้อนไม่เคยเกิน 50 ไม่ได้เปิดแอร์
    อยากรู้มีไครยังไช้เคื่องเก่าๆแต่ยังมีไฟอย่างเรามั่ง

เครื่องมันร้อนแรงไม่ทันเกมส์ที่ผมอยากเล่นอ่ะครับ
    ผมเลยขายทิ้งซะส่วนใหญ่ ถ้าเกิน 1 ปี

Comment

ผมว่าเดียวนี้นะ ไม่เกิน 1 ปีก็ตกรุ่นแว้ววว

Comment

สเป็คคอมผมนะคับ

เซเลรอน 2.4
        เมนบอร์ด ไม่ยู้ 55+
        แรม 512 (256x2)
        การ์ดจอ ก็ไม่รู้ รู้แต่64Mbเอง

ใช้มานาน(มาก)พอสมควรแระ

แต่ก็เล่นเกมส์ทั่วๆไปพอได้นะ+ดูหนัง+ฟังเพลง+ดูโป๊ สบายมาก 55+

Comment

เหอะๆ ผมก็ยังใช้อยู่เลย AMD Barton 2500 แต่ความร้อน 55-60 เครื่องมันแรงมันก็ร้อนแบบนี้หล่ะครับเหอะๆ แค่เราออกคอมมา 3 วันก็ตกรุ่นแล้วครับ

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมส์ละก็ ใ้ช้ไปได้อีกยาว จนกว่าจะพังเลย

Comment

ถ้า CPU มันขึ้น 1.5 GHz หรือ 1500+ RAM 512 MB

มันก็ยังดีอยู่ครับ ใช้ Windows XP ก็เร็วแล้วครับ

ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ หรือไม่ได้ใช้อะไรหนักหนามากมาย ก็ยังไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้นะครับ

แต่เครื่องเก่าผมนี่ดิ Celeron 850 MHz Socket 370 ยังงี้ น่ะ มันก็สมควรเปลี่ยนแล้วล่ะครับ ทำอะไรคือช้าไปหมด เล่น MSN ยังกระตุก

ผมถึงว่าน่ะ ตัวคุ้มของแต่ละค่ายน่ะ

Intel ก็ต้อง P4 ครับ ออกมาแล้ว 6 ปี ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้ แต่ Celeron สมัยนั้น พวก 1.7 - 2.00 GHz ผมว่าช้านะ

AMD ก็ต้อง Athlon XP , Barton , Sempron Socket A ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานทั่วๆ ได้ไวอยู่

ยิ่ง Barton หรือ Sempron Socket A มันก็ยังแรงพอที่จะเล่นเกมส์สมัยนี้ ได้อยู่เลยนะครับ

เอาไปแต่ง RAM เยอะๆ ใส่การ์ดจอที่ดีๆ มันก็ยังเล่นเกมส์ลื่นอยู่ ครับ

Comment

ผมใช้อยู่ พอกะเจ้าของกระทู้อ่ะนะ

AMD AthlonXP 2600+@2.1GHz
                Ram 1536 256*2+1024*1
                WinFast A6600GT TDH128MB LCD Sony17"
                Asus A7N8X-X Bios Rev.1009
                กะการ์ดเสียง Audigy 2ZS

เล่นเกมก็ปกติดี เล่น เกมพวก Company Of Heros CNC3 Carbon ปรับสวยๆ แต่ไม่สุด ก็เล่นได้เรื่อยๆสบายๆ

Comment

เคยใช้ สมพรอยู่ ปลดล็อกตัวคูณแล้วอัดได้เยอะดีครับ+เปลี่ยนซิงค์หน่อยน้ะ อื้มมมม

Comment

ใช้อยู่ตามลายเซ็นต์ครับ
                    แต่เพิ่มแรม kingtion 512 ชิพอะไรไม่รู้ แต่ cl 2.5 เดิมๆ
                    ไม่คล็อกแล้ว ใช้งานเดิมๆ โหลดบิทอย่างเดียว
                    มีเกมเดียวในเครื่อง คือ dynamite (เกมยิงไข่ไดโนเสาร์) ไว้ให้แฟนเล่น

Comment

บอกคำเดียวว่า ไม่ผิดหวัง

Comment

ตัวก่อนผม thunderbird 750 ครับ ตอนนี้ให้น้องเล่นเนท พิมพ์งาน อย่างเดียวไม่เสีย ใช้ได้ปกติครับ

Comment

แล้วจริงไหม่ที่ว่าคนใช้amdแล้วหน้าตาดี

แต่ทำไมกระทู้ผมมะยอมตกสักทีอะ

Comment

asus a7n8x-x ไม่รู้จะพูดยังไง ผมใช้มาปีกว่าๆ เปิด24ช.ม.ปิด30นาที แฮงต้องกด ปุ่มรีสตาร์ด
                            2-3ครั้งเองครับ บอกได้คำเดียว เกินคุ้ม

Comment

ถ้าไม่เห้อโทคโนโลยีจนเกินไปผมก็ว่ามันน่าจะใช้คุ้มดีนะครับ สมัยนี้มีแต่อะไรใหม่ๆออกมาเยอะแยะไปหมด เลือกซื้อแทบไม่ทัน สู้ไม่มีตังค์สบายใจกว่า จะได้ไม่ต้องไปอยากได้โน้นได้นี่อีก

Comment

Working...
                              X