Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้โน๊ตบุ๊คซักตัวไว้เล่นเกมส์อ่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้โน๊ตบุ๊คซักตัวไว้เล่นเกมส์อ่าค่ะ

อยากได้โน๊ตบุ๊คไว้เล่นเกมส์อ่าค่ะ แล้วก้ออาจจะ มีพวกโปรแกรมนิดๆหน่อยอ่าค่ะ เพราะว่า จะเรียนเกี่ยวกับ เขียนโปรแกรม บ้าง

งบประมาณ 15,000 - 20,000 อ่าค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

**แบบว่าเอามาเล่นเกมส์โดยเฉพาะนะ
    โน๊ตบุ๊คมันไม่เหมาะเล่นเกมส์นะครับ สเป็คเครื่องแรงอาจจะเล่นเกมส์สูงๆได้จริง แต่ก็ไม่เหมาะอยู่ดี
    จากประสบการณ์ โน๊ตบุ๊คที่มีการ์ดจอ แยก แรงจริงขอบอก แต่ปัญหาอยู่ที่การระบายคว่มร้อนนะสิครับ
    เปิดนานๆไม่ได้ = เล่นเกมส์นานๆไม่ได้ 2 ชม. ฟักทีอย่างงี้อ่า - -*
    อีกอย่างถ้าการ์ดจอแยกชอบมีปัญหา การ์ดจอ ไห้ม ค่าซ่อมแพงมาก 2000+ แล้วอาการไม่ได้หาย 100% นะครับ
    ประมาน 5-6 เดือนกลับมาอีก ซ่อมอีก เป็น ห่วงโซ้ไปเลย - -*

แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์นิดหน่อยเน้นทำงานนอกสถานที่ เหมาะที่จะใช้ โน๊ตบุ๊ค 100%

ปล.ความคิดเห็นส่วยตัวครับ [จากประสบการณ์]

อ่ออีกอย่างแนะนำ ซื้อ โน๊ตบุ๊คที่ไม่มีการ์ดจอแยกจะดีกว่า ทนกว่า 100%

Comment

งบ 20k เน้นเล่นเกมส์ด้วย ซื้อ PC เถอะครับ รับรองว่าได้สเปกแรงแน่นอน^^

Comment

เอาเงิน 15k ไปซื้อ Xbox360 ไม่ก็ PS3

แล้วเก็บเงินอีก 10k ไปซื้อ n/b มือสองถูกๆ

Comment

Desktopได้ไหมครับ งบขนาดนี้คงโน็ตบุ๊คไม่ไหวอ่ะครับ

Comment

หลักๆแล้วเอาไว้ ใช้ที่มหาลัยอ่าค่ะ แต่ว่า อยากได้แบบ ที่เล่นเกมส์ก็ได้ด้วยอ่าค่ะ เพราะว่าไมได้อยู่ในบ้านตลอดอ่าค่ะ จะแบก พีซีไป ก้อเกรงใจเพื่อน อิอิ
            เลยม่ะรู้จะซื้อรุ่นไหนดีอ่าค่ะ แหะๆ ขอบคุณนะคะสำหรับทุกคำแนะนำ

ยางไงถ้าใครมีรุ่นไหนก้อรบกวนแนะนำเลยนะคะ ม่ะต้องแยกการ์ดจอก้อได้ค่ะ เอาไว้เล่นพวก เกมส์ออนไลน์อ่าค่ะ ไม่ได้เล่นแบบหนักๆ มาก

Comment

ลองหาดู พวก Acer ก็ได้ครับ ราคานี้
              ลองดู Aspire 4930-641G25Mn
              CPU : Intel Core 2 Duo T6400 (2.0 ..
              VGA : Intel GMA 4500M HD
              RAM : 1 GB DDR2
              HDD : 250 G 5400 RPM
              20,900

ก็เล่นเกมส์ online สบายๆ

Comment

ถ้าพอเล่นเกมได้"บ้าง" เน้น VGA หน่อยก็แนะนำ
                Asus F80CR - 4P014 17,800 บาท
                เสป็ค
                http://www.****************/notebook...R+-+4P014.html
                ที่ราคาถูกแต่ทำได้หลากหลาย ก็เพราะ CPU Celeron ค่อนข้างเบา และใช้ชิพเซ็ต Sis
                ถ้าไม่ได้ทำอะไรหนักๆมาก ก็น่าจะเล่นเกมได้ครับเพราะ VGA สูงพอสมควร

ถ้าสงสาร CPU ของตัวบนนี้ก็
                Asus F80S - 4P147C ครับ 20,900 บาท
                เสป็ค
                http://www.****************/notebook...+-+4P147C.html

รอ Rep อื่นมาช่วยปั้มตัวเลือก

Comment

Compaq CA40-301AX ก็ได้น่ะ ราคา 17900
                  การ์ดATI 3450 CPU ก็ AMD 2.1 GHz.
                  ก็โอแล้วมั่งครับในราคานี้(แล้วแต่่น่ะผมแนะนำเฉยๆ อิอิ)

Comment

Originally posted by pattyna View Post
                    ถ้าพอเล่นเกมได้"บ้าง" เน้น VGA หน่อยก็แนะนำ
                    Asus F80CR - 4P014 17,800 บาท
                    เสป็ค
                    http://www.****************/notebook...R+-+4P014.html
                    ที่ราคาถูกแต่ทำได้หลากหลาย ก็เพราะ CPU Celeron ค่อนข้างเบา และใช้ชิพเซ็ต Sis
                    ถ้าไม่ได้ทำอะไรหนักๆมาก ก็น่าจะเล่นเกมได้ครับเพราะ VGA สูงพอสมควร

ถ้าสงสาร CPU ของตัวบนนี้ก็
                    Asus F80S - 4P147C ครับ 20,900 บาท
                    เสป็ค
                    http://www.****************/notebook...+-+4P147C.html

รอ Rep อื่นมาช่วยปั้มตัวเลือก

ทั้ง2 ตัวนี่ ถ้าเล่นเกมออนไลน์ด้วยนี่ มีปังหาเป่าคะ

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
                      ลองหาดู พวก Acer ก็ได้ครับ ราคานี้
                      ลองดู Aspire 4930-641G25Mn
                      CPU : Intel Core 2 Duo T6400 (2.0 ..
                      VGA : Intel GMA 4500M HD
                      RAM : 1 GB DDR2
                      HDD : 250 G 5400 RPM
                      20,900

ก็เล่นเกมส์ online สบายๆ

ขอบคุงมากค่ะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง โน๊ตบุคเลยอ่าค่ะ

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
                        Compaq CA40-301AX ก็ได้น่ะ ราคา 17900
                        การ์ดATI 3450 CPU ก็ AMD 2.1 GHz.
                        ก็โอแล้วมั่งครับในราคานี้(แล้วแต่่น่ะผมแนะนำเฉยๆ อิอิ)

เล่นพวกแรค 3ก๊กประมาณนี้ ได้เป่าคะ

Comment

Originally posted by pblove View Post
                          **แบบว่าเอามาเล่นเกมส์โดยเฉพาะนะ
                          โน๊ตบุ๊คมันไม่เหมาะเล่นเกมส์นะครับ สเป็คเครื่องแรงอาจจะเล่นเกมส์สูงๆได้จริง แต่ก็ไม่เหมาะอยู่ดี
                          จากประสบการณ์ โน๊ตบุ๊คที่มีการ์ดจอ แยก แรงจริงขอบอก แต่ปัญหาอยู่ที่การระบายคว่มร้อนนะสิครับ
                          เปิดนานๆไม่ได้ = เล่นเกมส์นานๆไม่ได้ 2 ชม. ฟักทีอย่างงี้อ่า - -*
                          อีกอย่างถ้าการ์ดจอแยกชอบมีปัญหา การ์ดจอ ไห้ม ค่าซ่อมแพงมาก 2000+ แล้วอาการไม่ได้หาย 100% นะครับ
                          ประมาน 5-6 เดือนกลับมาอีก ซ่อมอีก เป็น ห่วงโซ้ไปเลย - -*

แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์นิดหน่อยเน้นทำงานนอกสถานที่ เหมาะที่จะใช้ โน๊ตบุ๊ค 100%

ปล.ความคิดเห็นส่วยตัวครับ [จากประสบการณ์]

อ่ออีกอย่างแนะนำ ซื้อ โน๊ตบุ๊คที่ไม่มีการ์ดจอแยกจะดีกว่า ทนกว่า 100%

ที่แนะนำมา นี่มีการ์ดจออะเป่าอ่าคะ เด็ว มานม่ะทนทานนนนนนนนน >< อิอิ

Comment

Originally posted by nexttome View Post
                            เล่นพวกแรค 3ก๊กประมาณนี้ ได้เป่าคะ
                            แรคสบายครับ สามก๊กนี้เกมออนไลท์ใช่มะครับ ถ้าใช่ก็สบายๆเหมือนกันครับ ^^

Comment

เอ่อออ ถ้าเปนของ Acer นี่ รุ่นไหนดีคะ เพราะแม่เจาะจงว่า ขอ เปน ยี่ห้อ ตัว A นำหน้าอ่าค่ะ แหะๆ

Comment

Working...
                              X