Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver Harddisk SATA ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver Harddisk SATA ยังไงครับ

ตอนที่ลง windows แลัว เครื่องที่ไม่มี Floppy Disk ต้องทำยังไงครับ

ไม่ต้องลงก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
      ไม่ต้องลงก็ได้นะครับ
      ถ้าไม่ลง มันก็ ลงวินโดวไม่ได้สิ

ผมใช้วิธี ใช้แผ่น 2006 v9 ลงไปก่อน เพราะมันมี driver ให้แน่ๆ

พอเสร็จแล้ว ก็เอา Windows แบบ pureๆ ลงทับแบบ UPgrade เสร็จแล้วเนียน

Comment

ตั้งแต่ลงวินโด้มา sata ทุกแผ่น ก็ลงได้ตลอดอ่ะ ไม่เห็นต้องทำไรเลย ปกติ

ยกเว้นทำ raid0

Comment

ผมก็ลงได้อะคร๊าบบบ.....

Comment

windows v.7

Comment

Originally posted by mooh View Post
              ตั้งแต่ลงวินโด้มา sata ทุกแผ่น ก็ลงได้ตลอดอ่ะ ไม่เห็นต้องทำไรเลย ปกติ

ยกเว้นทำ raid0
              หลักๆ เช่น P4V88 P4S800D-X

775Dual-VSTA พวกนี้ แผ่นวินโดวปกติลงไม่ได้ ต้องใช้ Floppy ช่วย

แต่ถ้าใช้แผ่น 2006 V. ต่างๆ จะไม่มีปัญหา

แต่ Windows 2006v ต่างๆ มันห่วย ....

Comment

ผมหมายถึงการลง windows ตัวเต็มครับ มันเสถียรดีลงแล้วไม่ค่อยมีปัญหา
                แต่มันต้องลง driver นี่ครับ

Comment

Originally posted by sind View Post
                  ผมหมายถึงการลง windows ตัวเต็มครับ มันเสถียรดีลงแล้วไม่ค่อยมีปัญหา
                  แต่มันต้องลง driver นี่ครับ
                  ก็ต้องหา Floppy Disc มาจนได้

ตอนนี้ได้แผ่น XP 2007 January ตัวเต็ม มา เด๋วจะลองว่า มีdriver เพิ่มใหม

Comment

ตามที่ท่าน battlecruiser กล่าวมาถูกต้องครับ

Comment

ใช้พวก thump drive ไม่ได้หรือครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        ก็ต้องหา Floppy Disc มาจนได้

ตอนนี้ได้แผ่น XP 2007 January ตัวเต็ม มา เด๋วจะลองว่า มีdriver เพิ่มใหม

XP 2007 January ตัวนี้ไม่ค่อยดีอะครับ
                        ผมซื้อคอมใหม่ รอบแรกลงไอ่ตัวเนี้ย (โหลดบิทมา)
                        ใช้ไปใช้มาโปรแกรมมีปัญหาขึ้นเรื่อยๆ
                        เลยต้องฟอร์แมท ลงวินตัวเก่าที่คุ้นเคย

อาจจะนอกเรื่องนะครับ แค่มาแชร์ประสบการณ์เฉยๆ

Comment

เคยเจอกะโน๊ตบุค เลยไปซื้อ xp 2007 febuary ลงได้ไม่มีปัญหาครับ สรุปคือต้องหาวินโดวส์เวอร์ชันอัพเดตล่าสุดมาครับ

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
                            XP 2007 January ตัวนี้ไม่ค่อยดีอะครับ
                            ผมซื้อคอมใหม่ รอบแรกลงไอ่ตัวเนี้ย (โหลดบิทมา)
                            ใช้ไปใช้มาโปรแกรมมีปัญหาขึ้นเรื่อยๆ
                            เลยต้องฟอร์แมท ลงวินตัวเก่าที่คุ้นเคย

อาจจะนอกเรื่องนะครับ แค่มาแชร์ประสบการณ์เฉยๆ
                            O_o ตัวเดียวกันป่ะ ของผม coppy แผ่นแท้มาเลยนะ

คนละอันกับ 2007 V1 นะ

Comment

ผมลงวินโด้ ตัว SP1 ก็ยังลงได้เลย ไม่เคยจะใช้ driver
                              เพื่อนผมก็ไม่มี driver A กันทั้งนั้น ก็ลงได้ปกติ

ก็ทำแบบปกติ มันก็เห็น hdd เอง

Comment

Working...
                              X