Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell USB Keyboard ,, ไม่ทำงาน ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell USB Keyboard ,, ไม่ทำงาน ช่วยด้วยครับ

Dell USB Keyboard ไม่ทำงาน

อาการนะครับ

ตอนติดตั้งครั้งแรก ก็ถอดคีย์บอร์ด PS/2 แล้วก็เสียบตัวนี้เข้าช่อง USB ใช้งานได้ปกติดีครับ

หลังจากนั้นประมาณวันนึง มันก็เดี้ยงไปเฉยๆ เลย กดอะไรไม่ติดเลยครับ

ลองเสียบเข้าเสียบออก ไฟกระพริบบ้างไม่กระพริบบ้าง

แต่วินโดว์ ไม่ detect เลยครับ

ลองฟอร์แมตลงวินโดว์ใหม่แล้ว (XP SP3) เคลียร์ไบออสก็แล้ว อัพเดทไดร์ฟเวอร์ก็แล้ว

หมดปัญญาจริงๆ ครับ ใครทราบวิธีแก้ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กำ ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูครับ
    แล้วก็เข้าไบออสไปเปิดUSB2.0 Keybord slotดูครับ
    ถ้าไม่ได้ผมก้จนปัญญา

รอเทพมาครับ

Comment

ประกันเหลือส่งเครม
      หรือลองเอาไปใช้กับเครื่องอื่นๆดู

Comment

ได้คำตอบแล้วครับ

เอาไปลองบ้านเพื่อนมา

คีย์บอร์ดมันเจ๊งแล้วครับ (เพิ่งซื้อมาแท้ๆ 55)

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
        X