Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7400 วิ่งแค่ 1596Mhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7400 วิ่งแค่ 1596Mhz

ทำไม E7400 มันวิ่งแค่1596Mhzอ่ะครับที่จริงมันต้อง2.8Ghzไม่ใช้หรอคับ ผมใช้ M/B ECS P400M900T-M2

ปกติ ครับ
    เป็นเหมือนกัน นะ แต่ของผมมันวิ่งขึ้น 4.0 GHz แกว่งไป 4.5 GHz -..-"
    มันเป็นระบบประหยัดพลังงาน CPU และจะช่วยลดความร้อน แรงดันไฟให้น้อยลงตามลำดับ OK
    ดีออก

Comment

เข้า Bios ไปปิด C1E กับ EIST ครับ

มันเป็นเทคโนโลยีประหยัดพลังงานของ Intel ชื่อ Enhance Intel Speed Step
      ซึ่งจะลดตัวคูณลงไป ทำให้ CPU วิ่งด้วยความเร็วต่ำลง แต่จะช่วยประหยัดไฟ และลดความร้อนลง
      และเมื่อมีการโหลด มันก็จะทำงานที่ความเร็วเต็มตามปกติของมัน

ถ้าไม่ต้องการก็ไปปิดมันครับ มันก็ะวิ่งที่ความเร็วเต็มตลอด
      แต่เปิดไว้ก็ดีนะครับ ลดโลกร้อนได้เลยนะ อิอิ

Comment

Originally posted by poosit View Post
        ทำไม E7400 มันวิ่งแค่1596Mhzอ่ะครับที่จริงมันต้อง2.8Ghzไม่ใช้หรอคับ ผมใช้ M/B ECS P400M900T-M2
        แต่ผมไปปิด C1EกับEIST เเล้วแต่มันยัง1596MHzอยู่คับและผมลองเล่น NFS UNDERCOVERดูมันก็ยังกระตุกเหมือนcorespeedมันไม่ถึงคับ

Comment

ลองปิด Intel(R) SpeedStap(TM) Tech อีกตัวครับ

Comment

Originally posted by one View Post
            ลองปิด Intel(R) SpeedStap(TM) Tech อีกตัวครับ
            แล้วไอที่ว่าต้องเข้าไปปรับตรงไหนหรอคับหาไม่เจอ

Comment

Working...
            X