overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ปัญหากับ Windows Live Messenger 2009

OverclockZone Member konicabook's Avatar

Default ปัญหากับ Windows Live Messenger 2009

ลงแล้วเจอปัญหาครับ รายชื่อเพื่อนๆ ที่เคยมีไม่ขึ้นครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้อย่างไรบ้างครับ เมื่อก่อนใช้ 8.1 ครับ อยากทราบวิธีแก้ไข ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

กด start
    เลือก run
    ใส่ msiexec /x {0AAA9C97-74D4-47CE-B089-0B147EF3553C}
    แล้ว enter คิดว่ามันจะลบ msn จนหมด
    แล้วลง msn ตัวเก่าที่เคยใช้อยู่ลงไป

หรือ

ใช้ system restore ย้อนไปก่อนที่จะติดตั้ง Windows Live Messenger 2009
    ทุกอย่างก็จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ตามด้านบนครับ

เพราะถ้าลบธรรมดามันไม่ออก

OverclockZone Member konicabook's Avatar

อันนี้คือ ถ้าผมกลับไปใช้ 8.1 จะมีรายชื่อปกติ แต่ถ้าผมลง 2009 มันจะไม่มีรายชื่อเพื่อนขึ้นมาให้ ถ้าแก้ตามดังกล่าว หากผมลง 2009 แล้วจะมี รายชื่อเพื่อขึ้นมาโดยอัตโนมัติใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member 159753's Avatar

Quote Originally Posted by konicabook View Post
    อันนี้คือ ถ้าผมกลับไปใช้ 8.1 จะมีรายชื่อปกติ แต่ถ้าผมลง 2009 มันจะไม่มีรายชื่อเพื่อนขึ้นมาให้ ถ้าแก้ตามดังกล่าว หากผมลง 2009 แล้วจะมี รายชื่อเพื่อขึ้นมาโดยอัตโนมัติใช่มั้ยครับ
    ไม่นะมันจะลบ WLM9.0 ออกครับตัว 2009 ของคุณนั้นแหละไอคำสั่งข้างบนเพราะเคยลองอย่าไปใช้เลยครับ 9.0 มันไม่ค่อยจะดี ไปใช่ตัว 8.5 ก็ได้ใส่ Plus ได้ด้วยแถมไม่มีปัญหาอีกต่างหากและอย่าไปกดอัพเดทมันนะเหอๆ เคยหัวปั่นอยู่กับเรื่องนี้แต่ก็โดนจัดการสะเรียบ

OverclockZone Member xxa's Avatar

ผมมีปัญหากับมันมากเลย 2009 เนี่ย ฟ้อนที่แสดงหน้าจอเราใหญ่มาก ๆ แล้ว เพื่อนยังบอกว่าเล็ก ปรับยังไงก็ไม่ดี เกลียดแม่มเลย ใช้ Mac ดีกว่า Microsoft ทำอะไรเดี๋ยวนี้ห่วยจัง IE8 ก็แสนช้า

OverclockZone Member pause's Avatar

เข้าเอ็ม
    option>privacy>contact list

ตรง see who has added you to their contact list คลิ๊ก View

จะเห็น contact list ที่เราเคย add เอาไว้ครับจากนั้นก็เลือกชื่อ+คลิกขวา add to contact

จบ

OverclockZone Member

คือผมมีปัญหากะ wlm 2009 อะ
    แบบว่ากดลิ้งค์อะไรซักอย่างในโปรแกรม มันจะกลายเป็นปิดโปรแกรมหมดเลย ยกเว้นบางอันอ่ะนะ
    ที่เป็นแล้วจำเป็นต้องใช้คือ display picture อะึคับ คือพอกด browse แล้ว มันก็ปิดไปซะงั้น

HELPP !!

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

เจอปัญหามาสด ๆ ร้อน ๆ ดาวโหลด ตัวล่าสุดมา ใช้ได้วันเดียว ครั้งค่อมา ล็อคอินเข้า msn บ่ดั้ย หึ ฉันก็บ่งึดดอก ลบออกแล้ว ลงเวอร์ ฯ เก่า ดีก่าา 555

OverclockZone Member tukk's Avatar

Quote Originally Posted by Rabbit fire View Post
    กด start
    เลือก run
    ใส่ msiexec /x {0AAA9C97-74D4-47CE-B089-0B147EF3553C}
    แล้ว enter คิดว่ามันจะลบ msn จนหมด
    แล้วลง msn ตัวเก่าที่เคยใช้อยู่ลงไป

หรือ

ใช้ system restore ย้อนไปก่อนที่จะติดตั้ง Windows Live Messenger 2009
    ทุกอย่างก็จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติ

ผมทำตามแล้ว run แล้ว enter แล้ว แต่มันขึ้น This action is only valid for products that are currently installed อ่ะคับ คือ เข้าไปดูมัน มันก็ยัง อยู่สบายดี และไม่สามารถ ลบมันออกได้ อ่ะ ทำไงดี (ใช้XP)คับ
    ส่วนsystem restoreผมไม่สามารถทำได้เพราะ เครื่องนี้ได้ลงวินโดว์มาใหม่ และตัวที่ลงwindows live Messengerมาพร้อมกันนี้ก็คือ version2009 ตัวปัญหานี่ล่ะ เลยไม่สามารถ ถอยย้อนกลับไปด้วยการใช้system restoreได้

Bookmarks

Bookmarks