Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตหลุดเเล้วเครื่องRestartเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตหลุดเเล้วเครื่องRestartเองครับ

้คอมผมเปนไรไม่รุ้ครับ พอเน็ตหลุดนะครับ เเล้วลองไปต่อใหม่ที่network connection เครื่องมันจะรีสตาร์ทเองอ่ะครับ ถ้าไม่หลุดก้อไม่เปนไร ตอบทีครับ เปนที่ฮาร์ดเเวร์หรือซอฟเเวร์

ช่วยด้วยครับ พอไปต่อเน็ตใหม่มันขึ้นข้อความว่าConnection Failed ซึ่งเมื่อก่อนเวลาต่อเน็ตไม่ได้มันจะขึ้นข้อความอื่นเป็นข้อความยาวๆ เเล้วมีรูปเครื่ิองหมายตกใจสีเหลืองๆ เหมือนคอมปกติทั่วไปอ่ะครับ เเต่มันรีสตาร์ทเองเลย เเล้วไฟที่ช่องเสียบสายLanหลังCaseมันดัีบไปชั่วขณะ เเล้วไฟจะติดใหม่หลังรีสตาร์ทเครื่อง
    Last edited by deeperman; 29 Mar 2009, 16:22:26.

Comment

เปิด firewall ครับลองดู
      worm น่าจะเป็นตัวนี้นะ

Comment

ครับจะลองทำตามดูนะ เเต่ว่า วอร์ม คือไรอ่ะ ไม่รุ้จริงๆ คล้ายสปายเเวร์ป่ะ

Comment

Working...
        X