Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ wikorn และเพื่อนๆช่วยดูชุดที่อุตส่าห์จัดเองหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ wikorn และเพื่อนๆช่วยดูชุดที่อุตส่าห์จัดเองหน่อยค่ะ

หลังจากอ่านบอร์ดมาหลายวันแล้ว + ที่พี่ๆจัดให้
    หลังจากหาความรู้สักพัก และนึกถึงความต้องการจริงๆของตัวเอง
    จึงจัดชุดขึ้นมาเอง1ชุด (ตอนนี้งบลดลงแล้วรวมทั้งหมดต้อง25000)

ฟังเพลงmp3 128K
    ดูหนัง(ส่วนใหญ่โหลดเน็ตVCD)
    เล่นเกม need for speed ยูริ สตาร์คาฟ

E7400 2.80 GHz. >> 4550
    512/ATI 4670 IceQ HIS >> 3000
    GigaByte GA-EP31-DS3L >> 2370 มี Optical Coax ชอบๆ
    2048/800 KINGSTON 790*2 >> 1580 (../800 หมายความว่าอะไรอ่ะ)
    500/7200 SEAGATE SATA 16 MB. >> 2120
    CASE +power >> 1500
    DVDRW >> 900
    LCD 19" >> 4500
    Mouse+keyboard >> 1000

รวม 21,520 บาท

มีตัวไหนที่ไม่เข้ากันบ้างคะ และมีตัวไหนที่น่าเปลี่ยนโดยยึดราคาของตัวนั้นด้วย

ชุดนนี้พอใช้ได้ไหม

ยึดราคาจากร้าน JIB เพราะคงจะไปซื้อที่นั่นค่ะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
    Last edited by kuk_koo1; 25 Mar 2009, 11:33:45.

ใช้เคสแบบมีพาวเวอร์ในตัวซัก 500W ก็น่าจะพอนะครับ ประหยัดไป 1000 บาท

ปล. ประมาณ 23000 บาท เองครับ รวมราคาผิดอะ
    Last edited by แหวะ; 24 Mar 2009, 20:18:04. Reason: ลืมดูจริงๆ ด้วย

Comment

ทำไมมีการ์จอสองอันอ่ะครับ = =" ผมว่าไม่ต้องturboก็ได้ครับ

ถ้าเล่นเกมพวกนี้อ่ะ

แล้วพาวเวอติดเคสก็ไหวแล้วครับ

หาเงินเหลือก็ เอาเคสสวยๆครับ

Comment

แรมเป็น Kingston 2G/800 ครับ

พาวเวอร์ส่วนตัวผมชอบ Enermax

Comment

บวกราคาผิดแล้วมั้ง เล่นการ์ดสองตัวเลย
          อย่างที่บนๆ บอก เอา PSU ติดเคสก็พอ ที่เหลือเอาไปเพิ่มจอจาก 19 เป็น 21.5 เผื่ออนาคตไปเลย ไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ ราคาต่างกันแค่พันเดียว

Comment

ช่ายๆ แรม บัส 800เลยดีกว่า

ocz 2gb*2 ก็ดีนะ 1500เอง

Comment

ซื้อ VGA มา 2ตัว นี้ CF หรือครับ ตัวเดียวดีกว่ามั้งครับ ไม่เปลืองงบด้วย
              RAM เปลี่ยนยี้ห้อครับ KINGTON GIEL GSKILL ก็ว่ากันไปแต่ที่เลือกมานะ เปลี่ยนเถอะ ใช้ บัส 800 ครับ

Comment

ถ้าเอา 4670 2ตัว เปลี่ยนไปเอา 4850 ไม่ดีกว่าหรอ

แรม เอา Kingston 2GB x 2/800 เลยครับ

Comment

SAPPHIRE HD 4670 512MB GDDR4 3300.-

BenQ T220HD 5000.-

Comment

กรรม

บอร์ดตอนเช้าก็เข้าไม่ได้

เข้ามาหน้าแตกอีก ใส่การ์ดจอไปทำไมตั้ง2ตัวเนี่ย เซ่อจริงๆเลยเรา

Comment

Originally posted by แหวะ View Post
                      ใช้เคสแบบมีพาวเวอร์ในตัวซัก 500W ก็น่าจะพอนะครับ ประหยัดไป 1000 บาท

ปล. ประมาณ 23000 บาท เองครับ รวมราคาผิดอะ
                      ขอบคุณค่ะ รวมผิดจริงๆด้วย

Originally posted by xkirakrit View Post
                      ทำไมมีการ์จอสองอันอ่ะครับ = =" ผมว่าไม่ต้องturboก็ได้ครับ

ถ้าเล่นเกมพวกนี้อ่ะ

แล้วพาวเวอติดเคสก็ไหวแล้วครับ

หาเงินเหลือก็ เอาเคสสวยๆครับ
                      หน้าแตกเลย ใส่ผิด ยังว่าทำไมมันแพงขึ้นทั้งที่คิดว่าน่าจะแค่23k
                      จัดเสร็จแล้วรีบกลับบ้าน ไม่ได้ดูค่ะ แหะๆ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        แรมเป็น Kingston 2G/800 ครับ

พาวเวอร์ส่วนตัวผมชอบ Enermax
                        Originally posted by xkirakrit View Post
                        ช่ายๆ แรม บัส 800เลยดีกว่า

ocz 2gb*2 ก็ดีนะ 1500เอง
                        ../800 หมายถึงอะไรคะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ซื้อ VGA มา 2ตัว นี้ CF หรือครับ ตัวเดียวดีกว่ามั้งครับ ไม่เปลืองงบด้วย
                          RAM เปลี่ยนยี้ห้อครับ KINGTON GIEL GSKILL ก็ว่ากันไปแต่ที่เลือกมานะ เปลี่ยนเถอะ ใช้ บัส 800 ครับ
                          นู๋ไม่ได้กะจะแรงหรอกค่ะ รีบจัดแล้วรีบกลับบ้าน
                          ที่ออฟฟิตไม่มีคนแล้ว กลัว
                          ทำไมเค้าเรียก บัส800 ล่ะคะ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                            ถ้าเอา 4670 2ตัว เปลี่ยนไปเอา 4850 ไม่ดีกว่าหรอ

แรม เอา Kingston 2GB x 2/800 เลยครับ
                            Originally posted by KazeZero View Post
                            SAPPHIRE HD 4670 512MB GDDR4 3300.-

BenQ T220HD 5000.-
                            แหะๆ หน้าแตกขนาดหนัก ขอบคุณค่ะ

Comment

Originally posted by kuk_koo1 View Post
                              ../800 หมายถึงอะไรคะ
                              ก็แรมมันจะร็วกว่า667อ่ะครับแล้วในราคาที่เท่าๆๆกันเลย

Comment

Working...
                              X