Announcement

Collapse
No announcement yet.

Western Digital VS Seagate Hard Drives

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Western Digital VS Seagate Hard Drives

คุณคิดว่าคุณ ชอบ ค่ายไหน ครับ

มีประสบ การณ์ อะไรไม่ดีเกี่ยวกับ 2 ค่ายนี้ ระบายให้ออกมา

เพื่อจะได้ เป็นประโยชน์ในการเลือกซื้อต่อไป

ส่วนผม นี้มีประสบ การณ์เลวร้าย เกี่ยวกับ WD ครับ

สมัยนานมาแล้วตั้งแต่ เด็ก คือ คอมเก่า เนีย เครม ฮาร์ดดิส ปีละครั้งเลยละ

เปลี่ยน WD IDE 60 gb เครมมา 2 ตัว ตัว ที่สามมาลงที่ sumsung 80 gb นี้แหละ ไม่รู้ฟลุกไรเครมครั้ง 3 เพิ่ม มา อีก 20 ดีโครตๆ

ตัวผมอาจจะชอบ Seagate เพราะผมไม่เคยใช้ WD ครับ อยากถามว่า WD มันดีปะเห็นคนชอบพูดกันจังช่วงหลังๆมานี้
    Last edited by paratapon; 24 Mar 2009, 20:41:44.

อยากทำโพ ค่าย ฮาร์ดดิสมั้งจังครับ แต่ไม่รู้ทำไง อยากทำเหมื่อน โพ PSU

Comment

เคยใช้ WD เฉพาะ Raptor 74GB ของ COM7 ซื้อมาเคลมแท้ๆ เสียงดังแกรกๆ แล้วก็ไม่ได้แรงสะใจเหมือนที่คาดไว้ ... เลยกลับไปเล่น Seagate 7200.11 เหมือนเดิมครับ เงียบ แรง สบายใจได้

sigpic

Comment

เครื่องผม sg ผมเลิกไปแล้ว เล่น wd ทั้งหมดเลย รำคาญเสียงมัน

Comment

ตอนนี้คะแนน เท่ากันแล้ว ครับ Seagate 1 WD 1 ครับผม

Comment

WD

Comment

ผมใช้อยู่ทั้ง 2 ค่าย 80 Seagate (วินโดว) 250 WD (โกดัง) ผมว่า Sea... ตอนมันอ่านเสียงดังแกร๊กๆ แต่ก็ดังไม่มาก แต่ช่วงนี้ไม่ดังแล้ว (แอบงง) ส่วน WD ใส่เคสคงไม่มีปัญหาอะไร แต่วางไว้บนโต๊ะเฉยๆ (มีเอ4ลอง) เวลามันทำงาน (มันสั่นแบบสุดยอด) +กับโต๊ะไม้ (คิดดูแล้วกันเสียงจะเป็นไง) ตอนนี้กำลังโมเคสเลย เปลือยอยู่ข้างนอก อิอิ กำลังจะซื้อ 640wd อีกสักลูก

ปล. 250WD กำลังส่งเคลม Bad (ตอนนี้ยืมร้านใช้ โห๊ะๆ)
              Last edited by fordsupra; 24 Mar 2009, 21:53:05.

Comment

คิดแล้วเชียวมีแต่คน ชอบ WD พูดถึง แต่ WD เดียวต้องรองใช้มั้ง ผมนี้เฉยๆจริงๆ ยังไม่เคยลองเลย

Comment

... คนหายไปไหนกันหมด

Comment

SG รุ่นเก่าๆ เสียงอ่านจานดัง แต่ใหม่ๆ ไม่เป็นแล้วครับ

Comment

WD ครับ เมื่อก่อนใช้Maxtorแต่มันดันโดนซื้อไปแล้ว เลยเปลี่ยนค่ายมาอยู่กับWDแทน

Comment

WDคับ ผมติดใจตั้งแต่portable hdเขาครับ ทนทานดี

Comment

สงสัย WD ชนะขาด แบบ ไม่ต้อง สาธยาย ไรมาก

Comment

SEAGATE ครับผม ประตูทะเลอย่าแพ้เค้าลูก สู้ๆ

Comment

ผมว่า WD กะ SG ก้อไม่ได้ต่างกันเลยนะครับ จากที่ผมใช้มา

แต่ ตัวที่มีปัญหา ที่บ้านผมคือSAMSUNG ครับ ร้อน ๆๆๆๆซื้อมาใหม่ๆ บางทีค้างไปก้อมี

Comment

Working...
                              X