Announcement

Collapse
No announcement yet.

Western Digital VS Seagate Hard Drives

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เท่าที่ผมดู review คนซื้อ HDD จาก newegg.com นะคับ WD มีภาษีดีก่า เสียยากกว่าคับ โดยเฉพาะ external HDD ตอนนี้ทำที่ดู review หลายเว็ปแล้ว WD ก็แรงกว่าด้วย (แต่ให้พูดจิง HDD แรงยังไงก็ไม่รู้สึกหรอกคับ)
    ถ้าพูดถึง raptor ไม่ว่าจะรุ่นไหนก็อย่าซื้อนะคับ สังเกตุว่าทำไมมีแต่ WD ที่ทำ HDD ที่มี 10,000 rpm แต่ยี่ห้ออื่นไม่ทำตามเลย บอกได้เลยคับ 75% ของคนซื้อ raptor ไปใช้ต้องมีส่งซ่อมหมดเพราะ เอาเข้าจิงๆ motor ที่เล็กๆและวิ่งที่ 10K rpm นี้ไม่มีทางอายุยื่นคับ บริสัทอื่นเค้าก็รู้ๆกันหมดแล้วถึงไม่มีใครทำ

Comment

ตัวนี้สิครับ แรงขิงๆ อิอิ
      http://www.youtube.com/watch?v=mKcSxd_ynsM

Comment

WD

Comment

Originally posted by converseboy View Post
          ผมว่า WD กะ SG ก้อไม่ได้ต่างกันเลยนะครับ จากที่ผมใช้มา

แต่ ตัวที่มีปัญหา ที่บ้านผมคือSAMSUNG ครับ ร้อน ๆๆๆๆซื้อมาใหม่ๆ บางทีค้างไปก้อมี
          + 1

เห็นด้วยทุกประการ SAMSUNG นี่มันขี้ร้อนจริง ๆ ร้อนแล้วก็ค้าง ไป ๆ มา ๆ พังเลยของผมน่ะ เหอ ๆ ๆ ๆ

Comment

SEAGATE แรง

Comment

SEAGATE ครับ
              โลโก้ก็เท่กว่าแล้ววว

มี hdd 3 ลูก ใช้ SG หมดครับ (แต่รู้สึกว่าใกล้จะไปตัวนึงละ มันหมดประกันแล้วด้วย - -*)
              แต่พอซื้อ external กลับเอา samsung มาทำ อิอิ

Comment

บ้านผมมีครบแล้วครับ ลองใช้มากทั้งหมด ก็เหมือนๆกัน

Seagate บางลูกทนมาก บางลูกก็เครมบ่อย
                WD แรงด้วย เงียบด้วย โหวต WD ละกัน
                Hitachi ดีครับ แต่ร้อนไปหน่อย ชอบบัตรกู้ข้อมูลฟรี ยี่ห้อนี้เปิดตัวขนาด 1TB เป็นคนแรก
                Maxtor ใช้กับเครื่อง 486 เครื่องแรกของผม จนาด 550MB ตอนนี้ใช้งานได้อยู่ ลงวิน 3.1 ไว้ ลงเกมไว้มากมาย (ชอบเล่นเกมชิปมาก (chip) ที่มีเด็กเดินเก็บชิปแล้วผ่านด่านอะ)
                Jupiter << ใครเคยได้ยินชื่อนี้มั่ง ซื้อเครื่อง Atec มา มันเอา HDD ยี่ห้อนี้มาใส่ ของ Atec ประกัน 1 ปี
                แต่เครม HDD ทุกๆ 2 เดือน ดังแก๊กๆ พัง อ่านข้อมูลไม่ได้ เปลี่ยนมันไม่รู้กี่รอบ กากจริงๆ ตัวล่าสุด แผงไหม้ไปแล้ว 60GB กากมากๆ จำไม่ได้ว่า Made in ประเทศอะไร (เดาว่าจีน(แดง))

Comment

seagate 40GB/IDE 100

7 ปี และ

ต่อไปก็คงใช้ seagate

Comment

ผมชอบ WD ครับ ที่เคยลองใช้มา ถูกใจ WD มากสุดครับ
                    ที่ลองใช้มาก็มี ซัมซุง ฮิตาชิ WD ซัมซุงร้อนมาก ต้องเอาพัดลมเป่าไม่อย่างนั้นมันจะร้อนจนค้าง แต่ของผมก็ทนดีครับ ผมเคยต่อไฟผิดสลับ 5กับ12 ฝังที่เป็ว 5V ไหม้จนหลุดออกมาตัวนึง แต๋ก็ยังใช้งานได้ปรกติสุขครับ 55+

Comment

SG

Comment

ผม seagate ตั้งแต่เกิดครับไม่มีดื้อเลย แต่ตอนนี้ใช้ maxtor ก็ไม่ดื้อครับ แต่ external hdd ผมใช้ wd ครับมันถูกดี

Comment

Western Digital ที่เป็นรหัส AAKS , ABYS

Comment

ในบรรดาฮาร์ดดิสแต่ละเจ้าที่ทำแข่งกันมา ผมว่า 2 ยี่ห้อนี้เข้าท่าสุด สุดแล้วแต่จะเลือกใช้ครับ

Comment

เครื่องที่บ้านใช้ SG ก็ทนดี เกือบ 10 ปีละ ไม่ค่อยมีปัญหา
                              แต่ส่วนตัวก็ใช้ WD ยังไม่มีปัญหาเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ยกให้ WD AAKS แรงจริงๆ เรื่องทนก็ว่ากันไปตามบุญวสานาแต่ละคน

SEAGATE ผมใช้ในโคได้เดือนเดียวร่วงพร้อมกัน 3 ตัว

Comment

Working...
                                X