overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ระหว่าง joy xbix360 กับ Logitech ChillStream แบบ xbox อะคับอันไหนน่าซื้อกว่ากันคับ???

OverclockZone Member

Default ระหว่าง joy xbix360 กับ Logitech ChillStream แบบ xbox อะคับอันไหนน่าซื้อกว่ากันคับ???

ดูๆ2ตัวนี้อยู่อะคับ
    แต่ไม่รู้อันนี้ไหนกว่าน่าเล่นกว่าอะคับ

เอามาเล่นหลักๆเลยก็ pes09 nba 2k9อะคับ
    แล้วก็ grid พวกนี้อะคับ เกมอื่นๆก็มีบาง

หรือว่าซื้อพวกแบบ ps2 100กว่าบาทพอคับ

อันไหนดีกว่าคับ???

OverclockZone Member moskit's Avatar

เปิดกรุGamepad-Joystickพร้อมรีวิวสั้นๆ โดย Beaver_XT
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?t=370759&

[Review]Logitech ChillStream โดย Freekickgundam
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?t=147078&

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows โดย Beaver_XT
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?t=240636&

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เล่นพวกเกมขับรถบ่อยไหม อยากให้สั่นไหม มือหนัก+ทำจอยตกบ่อยไหม
    ถ้าอยากให้สั่น + เล่นโหดๆ เขวี้ยงจอยบ้าง ปาจอยบ้าง ก็Xbox360ครับ
    แต่ถ้าอยากให้จอยแม่นๆ เอาไว้เล่นเกมขับรถสนุกๆ แต่สั่นไม่ได้ เวลาเล่นก็รักษามันนิด (แต่ก็ไม่ถึงกับแตะไม่ได้) ก็ChillStream

ถ้าไม่อยากเสียตังค์เยอะ ก็จอยPS2 หรือจอยจีนแดง + DLL แก้ให้เล่นGame For Windows ได้ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ซ้ำง่ะ
    Last edited by Beaver_XT; 24 Mar 2009 at 22:59:04.

dllหรืออะไรหรอคับพี่

แล้วถ้าเอามาเล่น pes 09 กับ nba 2k9อะคับ
    แล้วช่วย grid แล้วก็ dirtด้วย
    ควรเอากันไหนคับ

อยากได้สั่นด้วย

แต่มีพัดลมก็ดีเนอะ
    งิงิ
    งงแล้วคับ
    แล้วแนวเกมที่ผมเล่นพี่ beaver พี่ว่าผมควรซื้ออันไหนคับ
    พวก beijing nba2k9 ที่ปกมันเป็นเกม for windows ด้วย
    อันไหนดีคับ
    เล่นเกมแนวนี้อะคับ
    ???

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมว่า chillstream ควบคุมทิศทางเฉียงลำบากอะ แต่บนล่างซ้ายขวานี่แม่นมาก พูดถึง analog มันนะครับ

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    ผมว่า chillstream ควบคุมทิศทางเฉียงลำบากอะ แต่บนล่างซ้ายขวานี่แม่นมาก พูดถึง analog มันนะครับ
    คับ
    แต่ทำไมมันถึงยากอะคับ
    ???

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by babymilo View Post
    คับ
    แต่ทำไมมันถึงยากอะคับ
    ???
    ผมว่ามันละเอียดไปสำหรับเกมส์พวก pes2009 ครับ ประมาณว่า แตะนิดเดียวไปเลย หัก analog แบบสุดๆ เหมือนจอย xbox ps

ผมมือหนักด้วยล่ะมั้ง เลยควบคุมความแรงไม่ค่อยถูก

แต่ถ้าเป็นเกมส์แข่งรถ chillstream เจ๋งมากครับ ขับแบบเนียนๆ เลย แต่เสียดายที่ไม่สั่น

ผมอยากแนะนำว่าซื้อ chillstream/xbox360 ไว้ตัวนึง แล้วก็ซื้อจอย 100 บาทไว้อีกตัวนึงครับ เพราะผมก็ทำอย่างนี้แหละ

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

Logitech ChillStream ตอนนี้ราคาเท่าไหร่น่ะครับ หรือมันยังแพงเท่าเดิมเอิ้กๆ

คือซื้อ chillstreamมาเล่นเกมขับรถแล้วอันละ100มาเล่นpes09ใช่ไหมคับพี่

แล้วพี่nba2k9 แล้วก็เกมกีลา โอลิมปิกอะคับ
    ตัวไหนเหมาะกว่ากันคับ
    เพราะผมมี games for windowsเยอะเลย
    watchmanด้วยคับ
    เห็นมันมีด้วยอะคับ
    ????

OverclockZone Member ball0910400's Avatar

ผมใช้จอย xbox360 เล่นเกมแข่งรถมาเยอะแยะ
    ไ่ม่เคยเจออาการจอยเบี้ยว บังคับไม่ตรงอะไรแบบที่ว่าๆมาเลยนะ

^
    ^
    ^
    แล้วแต่คน + เกมครับ บางคนเซนซิทีฟจัดจะรู้สึกได้ บางเกมก็เซนซิทีฟจัดจนออกอาการ
    บางเกมก็ปรับDeadzoneได้ ส่วนเกมที่เป็นXinput (Game for Windows) มันจะไม่เบี้ยว

^
    ^
    ^
    ^
    อ่อคือถ้าเกมไหนมันบอกว่าเป็น game for window
    ใช้จอยxboxดีกว่า chillstream ใช่ไหมคับ
    ???

Game for Windows ไม่ได้หมายความว่ารองรับจอยXbox360ทุกเกมนะครับ แล้วแต่แนวเกมด้วย
    บางเกมเช่นพวกขับรถ เอาChillStreamเล่นล่ะก็ ฉลุย แต่ถ้าเป็นเกมบู้ๆ เอาXbox360เล่นมันส์กว่าครับ

คับส่วนมากผมเล่นขเกมพวกกีฬาอะคับ
    ถึงจะให้จอยไม่ก็ขับรถถึงใช้

แต่ถ้ายิงๆลุยๆจะให้เมา+คีบอดอะคับ
    จอยไม่ถนัดเลย
    งิงิ

แบบนี้เอาchillstreamดีกว่าใช่ไหมคับพี่
    beaver???

แต่เซ็งมันสั่นไม่ได้อะ
    T_T

ดันจ้่า

ต้องเลือกแล้วครับ

analog ดีกว่า Chillstream
    สั่นได้ xbox

อีกอย่างเรื่องประกัน chillstream ปีเดียว จอยค่อนข้างบอบบางหน่อยนะครับ เหมือนน้ำหนักมันน่ะแหละ เบาหวิวเชียว ถ้าทำตกบ่อยๆ ก็เจ๊งได้ครับ เพื่อนผมเอาไปเล่นอยากรุนแรง ดีที่อยู่ในประกันเลยรอดไป ผมเลยไม่ให้ใครมาใช้ล่ะ ผมใช้คนเดียว

พอไม่ใช่ของตัวเองแล้วไม่ถนอมกันเลย เพื่อนตรู แฮ่

จอย xbox ถ้าเป็นของ microsoft ราคา 1600-1700 มั้ง จะได้ประกัน 3 ปี แต่ซื้อแบบใส่ซองขายก็ได้ 1000 บาท อาจจะประกันให้ซักเดือน แต่จอยมันค่อนข้างถึก คงไม่มีปัญหาอะไร

Quote Originally Posted by babymilo View Post
    คับส่วนมากผมเล่นขเกมพวกกีฬาอะคับ
    ถึงจะให้จอยไม่ก็ขับรถถึงใช้

แต่ถ้ายิงๆลุยๆจะให้เมา+คีบอดอะคับ
    จอยไม่ถนัดเลย
    งิงิ

แบบนี้เอาchillstreamดีกว่าใช่ไหมคับพี่
    beaver???

แต่เซ็งมันสั่นไม่ได้อะ
    T_T
    เกมกีฬา = เกมAction = Devil May Cry ดังนั้น จัดXbox360 Controller ไปเลยครับ

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

Xbox360

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks