Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการติดพัดลมหลังเคสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการติดพัดลมหลังเคสครับ

คืออยากถามว่า ระหว่างติดแบบเป่าเข้ากับเป่าออก(ดูดลมออกหลังเคสว่างั้น)

แบบไหนจะดีกว่ากันครับ แล้วการติดทั้ง2แบบนี้ อุณหภูมิจะแตกต่างกันไหมครับ

และติดพัดลมเคสมากๆนี่เปลืองไฟไหมครับ แบบว่า 5-6 ตัว 80 Cm

ปล.ขอบคุณมากครับ

ด้านหน้าเอาเข้า ด้านหลังเอาออก

Comment

ตามนั้น

Comment

ถ้าแบบมีLED เปลือง,ไม่เปลือง ก็แล้วแต่จะคิด"คงจะรู้นะ" แต่ที่แน่ๆเสียงมาแน่นอน เพราะคอมตัวเก่า ผมติดไป 8 ตัวครับ ทั้งมีLEDและไม่มีLED ป่นกัน "เสียงดังแบบไม่อยากเปิดคอมเลยแหละ แต่ก็ต้องลองศึกษาดูครับว่ายี่ห้อไหนทำงานได้เงียบที่สุดครับ

Comment

Originally posted by นัด View Post
          ถ้าแบบมีLED เปลือง,ไม่เปลือง ก็แล้วแต่จะคิด"คงจะรู้นะ" แต่ที่แน่ๆเสียงมาแน่นอน เพราะคอมตัวเก่า ผมติดไป 8 ตัวครับ ทั้งมีLEDและไม่มีLED ป่นกัน "เสียงดังแบบไม่อยากเปิดคอมเลยแหละ แต่ก็ต้องลองศึกษาดูครับว่ายี่ห้อไหนทำงานได้เงียบที่สุดครับ
          8ตัว น่าจะกินไฟเนอะ

ผมติด 5ตัว ++

Comment

หน้าดูดเข้า ข้างกับหลังดูดออก ฝุ่นน้อยลงทันตาเห็น

Comment

ว่าแต่ ติดพัดลม HDD อุณหภูมิ 34 องศา ถือว่ากำลังดีไหมครับ หรือถ้ามียี่ห้อไหน ลดมากกว่า 30 แนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.รอเรปล่างๆ

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
                ติดพัดลมเคสมากๆนี่เปลืองไฟไหมครับ แบบว่า 5-6 ตัว 80 Cm

ปล.ขอบคุณมากครับ
                ไม่ใหญ่ไปหน่อยเหรอ

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
                ว่าแต่ ติดพัดลม HDD อุณหภูมิ 34 องศา ถือว่ากำลังดีไหมครับ หรือถ้ามียี่ห้อไหน ลดมากกว่า 30 แนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.รอเรปล่างๆ
                ผมเอา 8 cm มัดติดกัน 2 ตัวไว้เป่า hdd ก็อุณหภูมิประมาณนั้นแหล่ะครับ ห้องแอร์ด้วย

Comment

Originally posted by inkkie View Post
                  ไม่ใหญ่ไปหน่อยเหรอ
                  8ละครับ ++

ผมเอา 8 cm มัดติดกัน 2 ตัวไว้เป่า hdd ก็อุณหภูมิประมาณนั้นแหล่ะครับ ห้องแอร์ด้วย

เออวะลืมไป ยังไม่ได้ลองเอาเข้าไปในห้องแอร์ ของผม 34องศา ตั้งในบ้านไม่แอร์ครับ สงสัยถ้า เข้าแอร์คงจะ ต่ำกว่า 30 อิอิ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ด้านหน้าเอาเข้า ด้านหลังเอาออก
                    ตามนี้ครับๆ

Comment

นึกว่าจะมีพวกชอบเข้าด้านหลัง เหอะๆ

Comment

Originally posted by นัด View Post
                        ผมขอเสนอพัดลมตัวนี้ครับ Thermaltake Silent Cat 120 mm ผมใช้ 4 ตัวครับเสียงเงียบดี แต่ข้อเสียคือไม่มีไฟนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by arito View Post
                            นึกว่าจะมีพวกชอบเข้าด้านหลัง เหอะๆ
                            คิดไรป่าวเนี้ย...

Comment

Working...
                            X